กี่ปีครับเพื่อนๆพี่ๆถึงเปลี่ยนแบตเตอรี่รถยนต์กันครับ แล้วใส่กี่แอม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพื่อลูก น้องส้มคร๊าบ, 16 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    กี่ปีครับเพื่อนๆพี่ๆถึงเปลี่ยนแบตเตอรี่รถยนต์กันครับ แล้วใส่กี่แอม

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผมเฉลี่ย ปีครึ่ง ครับ ใส่ 60 แอมป์

2. 4ปีละยังไม่ได้เปลี่ยนเลย 55+

3. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ผม2ปี ถึง3คัฟ

4. ลืมบอกผมจอดอย่างเดียว T T

5. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ผมไช้ระบบเติมน้ำกลั่นคาบทนหน่อย3ปีได้สบายๆ

6. ผมกำลังจะเปลี่ยนใหม่ครับ ใช้มา3ปีแล้ว 45แอมเอง จอดใว้เกิน2วันไม่ได้เลยไฟหมดก่อน^^

7. ของผม 5ปี และครับ เปงแบตน้ำนะครับ

8. เปลี่ยนมาแล้วครับ 60แอม 1700บาทของเก่าเทิน

สอบถามประดับความรู้ครับ...ดูยังไงว่ารถเราเหมาะจะใช้แบตขนาด กี่แอมป์ครับ แล้วถ้าแอมป์มากจะมีผลกับรถไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้