พอดีเปลี่ยนแบตมาใหม่แบบ 60แอม อยากรู้ว่าจะจอดได้นานมั้ยครับถึงแบตจะหมดจนสตาทไม่ติด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพื่อลูก น้องส้มคร๊าบ, 17 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเปลี่ยนแบตมาใหม่แบบ 60แอม อยากรู้ว่าจะจอดได้นานมั้ยครับถึงแบตจะหมดจนสตาทไม่ติด คือผมทำงานขี่แต่มอไซครับ อาทิตนึงจะเอาออกมาวิ่งสักครั้งสองครั้ง แบตเก่าผม45แอมใช้มา3ปีต้องสตาททุกๆ2วันไม่งั้นหมดครับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ก็ควรจะสตาร์ดทุกๆ 3-4 วันทีนึงนะครับ

2. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ถอดสายสิครับ

3. อาทิตนึงดับสนิท

4. ผมจอดใช้งานเสาร์อาทิตย์ แชะ แชะชึ่ม ถอดสายเถอะครับ สบายกว่ายกแบตไปชาร์จ

5. Krit Srikeaw

Krit Srikeaw Guest

0
    0
    0
    รถผมได้นะขับอาทิตย์ละครั้ง

6. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ลองไล่ดูว่ามีอุปกรณ์อะไรกินไฟระหว่างดับเครื่องมั้ยครับ ของผมจอดทีเดือนครึ่ง แต่มีสวิทตัดไฟแบตเลยไม่หมดครับ

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำ ของผมเคยติดสัญญานกันขโมยนานแล้ว ว่าจะไปถอดออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้