สอบถามคับ คือน้ำมันเครื่องรั่ว วาล์ว ก้นแท้ง จานจ่าย แล้วก็แถวๆ สายพานเครื่อง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Suphapat Tanompeuch, 18 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามคับ คือน้ำมันเครื่องรั่ว วาล์ว ก้นแท้ง จานจ่าย แล้วก็แถวๆ สายพานเครื่อง ตรงเกียด้วยคับ ต้องซื้ออุปกร ตัวไหนไหนบ้างคับ เครื่อง ga15 ขอบคุนคับ

1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    หูวววววว.....ครบเลย -ซีลอ่าง -ซีลฝาวาล์ว -ซีลคอหน้า ชื่อทางการคืออะไรจำไม่ได้แฮะ -โอริงจานจ่าย ส่วนตรงเกียร์ จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร รอพี่ๆน้าๆท่านอื่นๆครับ

2. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ -ซีลข้อเหวี่ยงหลัง ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 380 บาท -ซีลข้อเหวี่ยงหน้า ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 170 บาท -ประเก็นฝาวาล์ว ของแท้ราคารวม VAT แล้วตัวละ 400 บาท -ซีลอ่างน่าจะไม่มี น่าจะใช้กาว ครับ *เอาราคามาจากร้านนี้ อาจจะ+-นิดหน่อย http://www.autoatone.com/

3. ล้างเครื่อง แล้วลองเช็คดูใหม่อาจจะไม่เยอะ สังเกตจากคราบน้ำมันที่ไหลออกมา

4. ไปกลับชลบุรี 3 รอบ น้ำเครื่องหมดเลย ระยะทาง220โล ขาไป

5. ซีลอ่างบอกร้านว่า b13 ครับ บอก b14 ร้านจะบอกไม่มี

6. คับ ขอบคุนคับ

7. ปกติถ้าน้ำเครื่องแห้งมันมีไฟแจ้งเตือนมั้ยครับ

ยังไม่ขึ้นคับ แค่เหลือติดเข็มวันระดับน้ำมันเครื่องนิดนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้