เมื่อวันอาทิตย์ไปถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้เคยเช็คดูต้องใช้7ลิตรก่าๆ..ทั้งระบบแต่ที่ทำใช้ไป4...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Adithep Hotarapawanon, 19 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวันอาทิตย์ไปถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้เคยเช็คดูต้องใช้7ลิตรก่าๆ..ทั้งระบบแต่ที่ทำใช้ไป4ลิตรให้ถอดฝาออกตอนแรกจะเปลี่ยนกรองด้วยแต่มีผู้รู้เรื่องเกียร์ออโต้บอกไม่ต้องเปลื่ยนแค่ถอดออกมาล้างแล้วใส่กลับเพราะกรองเป็นตะแกรงสแตนเลส....เป็นจริงดังที่เขาบอกครับ...ที่ฝาอ่างมีแม่เหล็กติดอยู่2วง..เอาไว้ดูดเศษโลหะ..ไปดูใกล้ๆเศษเพียบเลย..ช่างบอกเยอะมาก(ก็สมควรคับ..ไม่เคยถอดล้างเลย)แต่ผมจะเปลี่ยนทุกครั้งที่ถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งที่2แต่ก็ใช้แค่2ก่าเองแล้วครั้งที่แล้วช่างเอาน้ำมันเกียร์ที่ไม่ใช่Dlllใส่เป็นเรื่องเข้าDรถไม่วิ่งต้องออกตัวD2สักพักถึงจะใช้Dได้ปกติ..นึกว่าต้องยกชุดใหม่แล้ว...ก็เลยลองเปิดฝาล้างกรองดูก่อน...เริ่มจากถูกไปแพงคับ.ใช้วัน2วันนี้รู้สึกจะดีกว่าเดิมไม่ต้องใช้D2ออกตัวแต่ก็วอร์มเครื่องสักพักคันนีนของผมไปจับมือสองของพยาบาลมาวิ่งไป3แสนก่าแล้วณ.ตอนนี้..แต่ยังไม่จบนะครับ..ขออาการแอร์โฟรเสัย..น่อยคับ...รถปกติสตาร์ทน้ำมันแฉ๊กเดี่ยวติด..ตอนนี้สตาร์ทติดบางครั้งวิ่งน้ำมันอไม่ได้เร่งขึ้นยากพอขึ้นแล้ววูบดับเลย..แต่แก๊สไม่มีปัญหานิ่งเร่งขึ้นปกติ...เปลี่ยนกรอง,ปั๊มติ๊ก,สวิทพัดลมแล้วไม่หายน้ำมันมาแรงด้วยช่างถอดสายก่อนเข้าเครื่องเราสตาร์ทพุ่งปรี๊ดเลย...ช่างบอกเหลือ3อย่างสวิทพ้ดลมอาจสั่งตัดการจ่ายน้ำมัน,หัวฉีดแล้วก็แอร์โฟรหัวเทียนปกติเพราะแก๊สยังใช้ได้...ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..ท่านใดที่จะทราบอาการนี้....ขอบคุณครับ

1. เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมเปลี่ยนหัวฉีดแล้วก็ล้างแอร์โฟร์กับปีกผีเสื้อ ตอนนี้วิ่งได้ปรกติแล้วครับ

2. Lek Woodies

Lek Woodies Guest

0
    0
    0
    อาการสะดุดเหมือนกัน ผมเปลี่ยนหัวฉีดกับล้างแอร์โฟลวเหมือนกัน

3. ผมใช้ของ ปตท.อ่ะครับ

4. Lek Woodies

0
    0
    0
    เครื่องGA15 ใช้DEXRON II รึเปล่า

5. Lek Woodies

0
    0
    0
    ในคู่มือรถมีแจ้งไว้นะ เรื่องเบอร์น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์

6. น่าจะเปลี่ยนหัวฉีดล้างแอร์โฟร.ปีกผีเสื้อ..งบประมานเท่าไหร่คับ?

7. ผมดูคู่มือและดูตามเว็บต่างๆ..Dll,Dlllใช้กันได้คับ..

8. ชุดรางหัวฉีด เชียงกงประมาณ1500-1800 คับ ค่าแรงช่างแล้วแต่ตกลง ระวังล้างแอร์โฟร์ให้ถูกวิธีด้วยนะครับ

9. Lek Woodies

0
    0
    0
    กรณีจะเปลี่ยนแน่ ถือของไปเดินหาในเชียงกงเลยครับ ต่อรองเยอะๆ คุยนานๆ ยิ่งนานยิ่งลด 555

10. Lek Woodies

0
    0
    0
    เครื่องเก่า เวลาถอดระวังสายไฟจะขาด พลาสติกอาจจะหัก ต้องเบามือนิด

11. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    โพสนี้...ได้ความรู้เยอะเลยครีบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้