นีออน...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Surajit Tanasansombut, 28 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    นีออน วันนี้เติมนำ้มันโซฮอร์91เอาไว้สตาร์ทแล้วตัดเป็นแก็สมิกเซอร์แต่พอสตาร์ทแล้วเครื่องเดินแล้วสะดุดเขกตลอดแต่พอตัดเป็นแก็สก็ปกติ เคยใช้โซฮอร์95อยู่ไม่มีปัญหาอะไร แต่วันนี้เติมผิด ต้องแก้ปัญหานี้อย่างไรครับขอคำแนะนำด้วยครับ

1. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ออกเทนไม่พอมั้งครับ คงต้องใช้ให้หมดแล้วเติมใหม่ล่ะครับ

2. เติมเบนซิน ๙๕ ผสมลงไป

3. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    ผมขอแชร์หน่อยครับตามคู่มือบอกว่าใช้ได้น่ะครับ 91 และทุกวันนี้ผมก็ใช้สตาร์ดน้ำมันและตัดเป็นแก๊ส บางทีผมยังใช้ 91 วิ่งต่างจังหวัดก็ไม่เห็นเขก วิ่ง 90-100 ครับ

4. คุณKamon Saowakun เติมเบนซิน91 หรือ โซฮอร์91ครับ

5. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนปั้มดูก็ดีนะครับ บางทีอาจเป็นเพราะปั้ม ของผมก็ไม่มีปัญหาครับ โซฮอล 91

6. ของผมเบนซิน 91 เติมที่ ปตท

7. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    แก๊สโซฮอล 91 ครับ

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เคยเติมโซฮอล91 ปกติครับ ลองเช็คปั้มกับแรงดันน้ำมันดูครับ

9. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    ผมเติม e-20 คับ..วิ่งปกติคับ

ตรวจพบแล้วไม่ใช่นำ้มัน91 แต่เป็นที่สายไฟไม่จ่ายไฟ1สูบ จึงติดแค่3สูบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้