สู้น้ำมันมะไหวแย้ววค้าาบ.. สมาชิกฯ มีข้อมูลแก็สฯ แบ่งปันมั่งเอ่ยย?

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wichain Puengko, 17 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    สู้น้ำมันมะไหวแย้ววค้าาบ.. สมาชิกฯ มีข้อมูลแก็สฯ แบ่งปันมั่งเอ่ยย?

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ติดหัวฉีด AG งบตอนนี้น่าจะสองหมื่นบวกลบ หรือหมื่นต้นๆแล้วมั๊ง??? ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นๆด้วย เช่น หม้อต้มยี่ห้อ? ถังแก๊สใช้แบบไหน ความจุเท่าไหร่ วาวล์ยี่ห้ออะไร... ลองศึกษาดูเบื้องต้นก่อนนะท่าน...

3. Wichain Puengko

0
    0
    0
    ขอบคุณทั่นฯสมาชิก ครับ!

4. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ชี้พิกัดติดตั้งที่ รามอินทรา กม.8 ครับ บริการเยี่ยม ฝีมือติดตั้งดี ผมใช้มาสี่ปี ไม่มีปัญหาเลยท่าน... ล่าสุดเปลี่ยนกรองแก๊สสองจุด ตัวกรองตัวนอกหม้อต้ม กับอีกตัวอยู่ข้างใน รวมไม่ถึงพัน...

5. Wichain Puengko

0
    0
    0
    ชื่อร้านไรคับทั่นฯบอนด์

6. Bond Comsquare

0
    0
    0
  7. Wichain Puengko

0
    0
    0
    ๖๑ คับ.ทั่นบอนด์

8. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ใช้ แก๊สหัวฉีด AG เหมือนกันหรือครับ ซื้อสายมา พยายาม จูน เมื่อกี้นี้เอง low rpm จุด 1 กับ 2 จูนไปที่เท่าไหร่ และ high rpm จุด 3 กับ 4 จูนไปที่เท่าไหร่ครับ

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Wichain Puengko 28 61 เช่นกันครับจ่า...

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Sai Laeng การจูนแก๊สรถแต่ละคัน ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของระบบน้ำมันก่อนครับ เพราะค่าที่ได้จะแตกต่างกันมากหากระบบน้ำมันไม่สมบูรณ์... ว่างๆลองเข้าไปศึกษาที่กลุ่ม AG Club ดูได้ครับ ผมรู้แค่หางอึ่ง... แหะๆๆ แต่ตอนนี้ผมเซ็ตจ่ายแก๊สหนาหน่อย เอาขับสนุกเข้าว่า และไม่มีปัญหาจูนบางครับ...

11. Sai Laeng

0
    0
    0
    ครับ พยายามเข้าไปศึกษาที่กลุ่ม AG Club ดูแล้วทำตามทีละขั้นครับ แต่กลัวว่าจะจูนหนาเกินไป เพราะว่าชอบแรงเหมือนกันครับ .....

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Sai Laeng เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ ลองเอาไปให้ร้านเค้าจูนค่าเบื้องต้นให้ก่อน แล้วกลับมาเซฟค่าเริ่มต้นไว้ จากนั้นก็จัดการจูนเล่นตามลำบากเลย ปกติผมบวกจากค่าน้ำมันในจุด 1 ที่ + 4 จุด 2 ที่ 9 จุดที่ 3 14 นอกนั้นบวกตามค่าจุดที่ 3 +1 แต่จูนแบบนี้ไม่ใช่สูตรตายตัว ผมจูนเอาตามความรู้สึก ฟังเสียงและลองเทสต์ในการขับ เสียตรงที่ว่าแก๊สจะเฉลี่ยที่กิโลละ 2 บาท+ และอย่างที่บอกไปว่าขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของระบบทั้งหมดด้วย คลอยด์จุดระเบิด หัวเทียน สายหัวเทียน ต้องสมบูรณ์ทั้งหมดด้วย ไม่งั้นเจอสะดุด สะอึกแน่ๆ... ;)

13. Sai Laeng

0
    0
    0
    รถผม ตอนใช้แก๊สและจอดที่ไฟแดง เกียร์ว่าง แล้วตอนที่จะออกรถเข้าเกียร์แล้วเครื่องสั่นหรือบางทีก็ดับ ไม่รู้ว่าตัวไหน (คลอยด์จุดระเบิด หัวเทียน สายหัวเทียน) ไม่สมบูรณ์

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Sai Laeng โฮ่... ตอบยากแฮะ มีข้อมูลน้อยมั่กๆ ถ้าใช้น้ำมันแล้วมีอาการเหมือนกันหรือเปล่า? ถ้าใช้น้ำมันแล้วปกติ ก็ต้องมาดูที่ระบบแก๊สแล้วล่ะ ว่าจูนหนาไป บางไป หรือไม่ได้เซ็ตค่าโหลด... ทางที่ดีเอาไปให้ร้านที่ท่านติดตั้งมาแก้ไขให้ง่ายกว่า หรือไม่ก็ไปที่อู่ที่ผมโพสต์ไว้ข้างบน ไม่เคยเสียตังค์ค่าจูนสักบาท ร่วมๆสี่ปีกว่าแระ...

15. Sai Laeng

0
    0
    0
    ใช้น้ำมัน OK ครับ

16. Bond Comsquare

0
    0
    0
    Sai Laeng งั้นก็ตามที่แจ้งไป ให้อู่แก้ปัญหา ง่ายกว่าท่านงมหาสาเหตุเอง... ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้