เผื่อเพื่อนๆท่านใดไม่ทราบนะคะ การติดแผ่นป้ายทะเบียนแบบเอียง ตำรวจถือว่าผิดกฎหมาย.....

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Pangki Ka, 25 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    เผื่อเพื่อนๆท่านใดไม่ทราบนะคะ การติดแผ่นป้ายทะเบียนแบบเอียง ตำรวจถือว่าผิดกฎหมาย.. เราก็เพิ่งทราบค่ะ เพิ่งติดแบบเอียงด้วย ก็ระวังๆกันไว้นะ ^^"

2. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
    เอียงยังไง? คับ

3. Pangki Ka

0
    0
    0
    ประมาณนี้ค่ะ Bantoon Ketwong

4. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    ผมโดนป้ายกรอบยาว!

5. Pangki Ka

0
    0
    0
    จริงๆ เรื่องป้ายกรอบยาวนี่ไม่น่าโดนอย่างแรงนะคะ ยกเว้นถ้าตัดแต่งให้เล็กลง พี่ตำรวจโหดเกิ๊น!

6. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ผิดครับ... ถือว่าส่อเจตนาในการปกปิดป้ายทะเบียน ส่วนป้ายทะเบียน ป้ายยาวไม่ผิดถ้าไม่มีการตัดหรือเปลี่ยนแปลงป้ายทะเบียน แต่ถ้าตัดเพื่อตกแต่ง เข้าข่ายผิดคดีอาญาได้ มีการเปลี่ยนแปลง ปลอมแปลงเอกสารทางราชการ...

7. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    ตำรวจว่าดัดแปลงป้ายทะเบียน

8. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    สงสัยต้องทำเอียงหงายหน้าขึ้น 555+

9. เอาแผ่นป้ายทะเบียนติดบนหลังคารถ ให้เห็นหน้าหลังเลย มันจะได้เห็นกันชัดๆ ตำรวจจะได้มีมุมมองที่สูงขึ้น ไม่ใช่จะจ้องมองต่ำๆอย่างเดียว

การ ใช้ป้ายทะเบียนแบบเอียง(ไม่แสดงป้ายทะเบียนให้ชัดเจน) ใส่กรอบแบบยาว กรอบกันน้ำ (ดัดแปลงป้ายทะเบียน) ติดตัวเลขเพิ่มในป้ายทะเบียน(ดัดแปลงป้ายทะเบียน) ไฟส่องป้ายทะเบียนไม่มี(ไม่แสดงป้ายทะเบียนให้ชัดเจน) ถอดป้ายวางหน้าหรือหลังกระจก(ไม่แสดงป้ายทะเบียนให้ชัดเจน) สรุปก็คือป้ายทะเบียนมายังไงก็ต้องใช้ยังงั้นห้ามเปลี่ยนแปลงสภาพให้ผิดไปจากที่กรมการขนส่งทางบกออกให้ครับ ตำแหน่งที่ติดป้ายทะเบียนเหมือนกันครับ เคยมีกรณีที่ ALFA 156 ที่ติดป้ายทะเบียน อยู่ด้านข้าง แต่มีหลักฐานชัดเจนว่ารถรุ่นนั้น ทำตำแหน่งติดตั้งป้ายทะเบียนตำแหน่งนั้นจริง ตำรวจถึงยอมปล่อยแต่ก็เสียเวลากันไปพอสมควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้