ประกาศการมี๊ตติ้งอย่างเป็นทางการครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 20 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เราจะมีมี๊ตติ้งกันในวันที่1ไม่ก็2ซึ่งเป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์
    ในเดือนหน้าอย่างแน่นอนแล้วนะครับพี่น้อง

โดยผมจะนัดสถานที่เป็นร้านล้างรถปารค์เฟริมเม่(อีกแล้ว)
    โดยจะนัดประมาณเวลา3โมงเป็นต้นไปและเราจะย้าย
    ไปนั่งกินกันต่อไม่ที่13เหรียญก็จะเป็นร้านดรีมกันต่อ
    เพื่อสังสรรค์กันโดยจะมีการทำการจับฉลากด้วย
    ตามแนวคิดจากกระทู้นี้นะครับ

ซึ่งเราจะได้ทำการหมุนเวียนการมี๊ตติ้งไปรอบๆเมือง
    ให้ทั่วถึงสมาชิกทุกท่านและเป็นการเปลี่ยนบรรยากาศไปด้วยในตัว

การมี๊ตติ้งเราไม่จำเป็นต้องเน้นอะไรมากมายเพื่อประหยัดงบ
    โดยเราอาจจะทำการมี๊ตติ้งย่างหมูกระทะที่บ้านใครซักคน
    อะไรทำนองนี้ก็ยังได้ครับ

ก็สุดท้ายนี้รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยกันบอกต่อไปยังคนอื่นๆที
    เรื่องมี๊ตติ้งเพื่อจะได้เข้ามาเลือกและระบุวันกันนะครับ:D

2. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    วันที่1ก็ดีนะครับ จะได้ไปด้วย วันอาทิตย์พอดีมีแข่งที่BRC

3. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    หมูกระทะก็ดีครับถูกดี

4. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    รับแซ่บคร้าบ แต่ผ๋มสมาชิกใหม่ อั้ยร้านล้างรถปารค์เฟริมเม่(อีกแล้ว) มานอยู๋ตรงไส เค้าบ่หู้

5. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    รับทราบคับท่าน
    แต่ผมจะว่างวันทิดอะคับ

6. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    รับทราบครับผม

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ดีครับ หมูกระทะ ก็ดี งับๆๆ เอิ้กๆๆ - -+ ถูกดี เห็นด้วยอย่างยิ่ง

8. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ขอสรุปไปเลยนะครับว่าเอาเป็นวันอาทิตย์ที่2ของเดือนโดยจะเจอที่ร้านปาร์คเฟิร์มเม่
    แถวพระรามเก้า ตอนเวลาประมาณสามโมงเป็นต้นไป หลังจากนั้น ประมาณหกโมง
    เป็นต้นไปจะย้ายขบวนไปกินหมูกระทะร้านตรงข้ามกับออโต้คาร์แถวซีคอนต่อนะครับ
    (เรื่องของชื่อร้านหมูกระทะกับแผมที่ทั้งหมดจะเอามาลงอีกทีนะครับพี่น้องคร๊าบบบ)

รับแซบโดยทั่วกันเน๊อออออออออออออออออออ

9. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    บ้านอยู๋นนท์อ่าไกลๆแสรด มารับผ๋มโหน่ยจิ อิอิ ขอแผนที่ได้ไหมงับ

10. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    กำ ไอ้วันที่2 ของเดือน ปีไหน นะคับ ผ่านไปรึยัง....... ร้านล้างรถ......-.-..... งงไปหมด หมีกระทะตรงข้ามซีค่อนพอเข้า ใจ เอิ้กๆๆ

11. RollriderS

2,318
    9
    0
    วันอาทิตย์ที่2เดือนกันยายนไงครับพี่น้องงงงงงงงงงงง

ปล.แผนที่รอแป๊ปนะครับ จัดทำอยู่คร๊าบบบบบ

12. assanai

263
    3
    0
    โอ้ ขอบคุณ งาบบ

13. เชน

เชน New Member Member

8
    0
    0
    ไปด้วยโคน เบอร์24นะ ถ้าเปลี่ยนแปลงกระทันหัน โทรบอกด้วยนะกั๊บ 08-4681-7553

14. nick_oversize

445
    9
    0
    ร้าน ชบาหมูกะทะไช่ปะ

ร้าน ชบาหมูกะทะไช่ปะ

15. RZ-Lullaby

RZ-Lullaby New Member Member

35
    0
    0
    รับทราบครับ... บ้านไกลโคตร ไม่รู้จักเส้นทางแถวนั้นด้วย... ยังไงก็อย่าลืมลงแผนที่ให้ด้วยนะค้าบ...

16. Takata25

Takata25 New Member Member

8
    0
    0
    เด็กใหม่ขอไปด้วยคนนะ...คับ

17. RollriderS

2,318
    9
    0
    มาแร๊นกับทุกๆอย่างที่ท่านๆรอคอยยยยยยยยยยยยยยย

เราจะมีการมี๊ตติ้งกันในวันอาทิตย์ที่2เดือนกันยายนนี้ครับ
    เวลาประมาณบ่ายสามโมงตรงที่ร้านCarCareชื่อParcFermme (ปาร์คเฟิมเม่)ครับ
    ร้านที่ว่านี้จะอยู่บนถนนศรีนครินทร์ครับ

ถ้ามาจากทางซีคอนนะครับให้วิ่งตรงไปเรื่อยๆจนผ่านแยกพัฒนาการ(สังเกตุได้ที่
    ด้านขวามือจะเห็นร้านแม๊คโดนัลอยู่ด้านหน้าแยกแลยครับ)
    ตรงต่อมาเรื่อยๆจะเจอทางรถไฟให้วิ่งตรงมาอีกหน่อยจะเจอโรงพยาบาล
    (ช่วงนี้เริ่มชิดซ้ายได้แล้วครับ)วิ่งต่อมาอีกนิดหน่อยให้สังเกตุด้านซ้ายมือ
    จะมีป้ายโรงเรียนอนุบาลกับร้านแต่งรถG'd up Custom อยู่ด้านหน้า
    เลี้ยวตรงนั้นเลยก็จะเจอร้านล้างรถที่เป็นสถาที่มี๊ตติ้งของเรานะคร๊าบบบ

ถ้ามาจากด้านพระรามเก้าก็ให้วิ่งมาทางหลังสนามกีฬาแห่งชาติวิ่งผ่านมหาลัย
    รามจนผ่านเอแบคหัวหมากแล้วตรงต่อมาเรื่อยๆจะเป็นเส้นถนนตัดใหม่ออกแยกศรีนครินทร์
    แล้วเลี้ยวขวาจากนั้นหาที่กลับรถ(ตรงหนาโรงพยาบาลที่ว่าไว้แหละครับ)จากนั้นอีกก็
    ชิดซ้ายและหาป้ายทางเข้าได้เลยครับ

ส่วนมาจากทางแยกลำสาลีหรือทางเส้นสุขาภิบาลก็ให้มาจนถึงแยกลำสาลีก่อน
    จากนั้นก็ตรงมาเรื่อยๆจะเห็นด้านขวามือเป็นเส้นถนนตัดใหม่เข้าไปที่เอแบคส่วนซ้ายมือจะเป็น
    ซอยหมู่บ้านนักกีฬา ตรงมาอีกหน่อยหาทางกลับรถหน้าโรงพยาบาลแล้วชิดซ้ายหาป้ายทางเข้า
    ได้เลยครับ

ท่านใดที่มีข้อสงสัยเรื่องเส้นทางก็ติดต่อมาได้ที่086-706-4066 ตั้มครับ

ดูแผนที่อีกอันได้ที่http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=271216
    นะครับพี่น้อง

แล้วเจอกันวันอาทิตย์ครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2007
  18. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    upup

19. nick_oversize

445
    9
    0
    ถ้าจำไม่ผิดร้านชบามันอยู่มันอยู่ข้างๆซีคอน ติดกับร้านบึงวาปีไม่ใช่เหรอ
    แล้วที่ลงในแผนที่มันร้าน อนันหมูกระทะ มั้งครับ ดูกันอีกทีเดียวไปกันผิด
    รึว่าชบาหมูกระทะมีอีกสาขา
    รึผมจำผิด

20. assanai

263
    3
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง นั้นมันอนันหมูกะทะนิคับ:sad: รึผม งง หว่า:eek:

21. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    อย่าลืมไปชวนบอร์ดนู้ด้วยนะน้องตั้ม

22. p_a_t

p_a_t New Member Member

32
    0
    0
    น่าสนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้