ศึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย WIT_ES MANIA, 31 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    พอดีจะออกแจ๊ซ น่ะครับเลยอยากรู้ว่าปีกหลัง Spoon กับ FAB มันต่างกันตรงไหนครับ
    แล้วมีสถานที่ใดรับทำงานเนียนๆมั่งครับ แบบหุ้มเคฟล่าอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ
    มีรูปประกอบทั้ง2แบบไหมครับ
    หรือ ทาง PM ยิ่งดีครับ
    :D

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ปีกแฟบยาวกว่าสปูน ส่วนปีกสปูน(ตูดเป็ด)จะชันกว่าแฟบ พอเข้าใจนะ

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตามนั้นคับ ดูเผินๆอาจจะคล้าย แต่สปูนจะสั้นก่า เชิดก่า

แฟบมันจะยาวๆแล้วไม่เชิดมาก

แฟบมันหางวีไอพีน่ะคับ สปูนมันหางซิ่ง

4. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากเลยนะครับ................สำหรับคำตอบ
    พอจะมีร้านทำแนะนำบ้างหรือป่าวครับ Spoon copy หุ้มเคฟล่า ของแท้มันแพงน่ะครับ
    ;)

5. NP Performance

NP Performance New Member Member

12
    1
    0
    ถ้าจะเอาเคฟล่าแท้ๆทำร้านดีๆไปเลยครับ yatt ก็ได้เพราะ ปัญหาจากงานเคฟล่าแท้คือมันไม่ค่อยแนบอ่ะครับ หรือไม่งั้นหางานไฟเบอร์ไปหุ้มเคฟล่าก็ได้ครับ ไฟเบอร์ถ้าทำแล้วไม่แนบยังโป้วแต่งได้

6. WIT_ES MANIA

234
    19
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากครับ
    ถามอีกหน่อยนะครับ การติดตั้งหาง Spoon ติดกันยังไง ใช้กาว3M แปะหรือว่าเจาะตัวรถครับ

7. NP Performance

NP Performance New Member Member

12
    1
    0
    ส่วนใหญ่มีสองแบบอ่ะครับ คือแบบฝังน็อตตัวผู้มาแล้วก็ใช้รูเดิม ปัญหาคือรูน็อตรถแต่ละคันไม่ตรงกันครับ บางทีต้องขยายรูเดิม หรืออีกแบบคือใช้เกลียวปล่อยยองสวนแล้วยึดเอาเลยครับ คือตัวหางไม่ได้ฝังน็อตมา spoon แท้จะเป็นแบบหลังอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้