การต่อสายไฟเข้าฟร้อนครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป---****-----, 31 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    Pioneer
    สาย ILL(สีส้มขาว) ที่บอกว่าเป็นสายที่ใช้ต่อเข้ากับช่องต่อสวิทช์ระบบไฟ
    สวิทช์ระบบไฟ หมายถึงสวิทช์อะไรครับ
    แล้วสายเส้นนี้เอาใว้ใช้ทำอะไรครับ
    รบกวนด้วยครับ

1. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ไฟบวกจากสวิทช์กุญแจ หรึป่าว

2. www.....

www..... Guest

0
    0
    0
    ไฟสวิทช์กุญแจเป็นสีแดง ACCครับ

ผมว่ามันน่าจะเป็นสวิทช์ไฟหรี่ครับเอาใว้ลดระดับความสว่างหน้าจอตอนกลางคืน

3. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    สาย ILL ต่อเข้ากับไฟหรี่ของรถคับ ถ้าตอนกลางคืนเราปิดวิทยุ แล้วเปิดไฟหรี่ไฟหน้าปัดจะติด แต่ถ้าเปิดวิทยุแล้วเปิดไฟหรี่ ไฟหน้าปัดวิทยุก้อจะหรี่ลง แต่ทั้งนี้ก้อขึ้นอยู่กับฟังค์ชั่นของฟร้อนท์แต่ละตัวด้วยคับ:)

4. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    น่าจะใช่นะคับ ต้องลองดูคับ :)

5. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ไปต่อมาแล้ว 7950UB เข้าสวิทช์ไฟหรี่
    เวลาเปิดไฟหรี่ ไฟหน้าจอจะลดความสว่างลงครับ
    แต่ต้องเปิดฟังช์ชั่นดิมเมอร์ที่ตัวเครื่องก่อน ครับ
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ปล. ตอนตั้งคำถามไม่ได้ login คงไม่ว่านะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้