เครื่อง 4K 5K ปกติเดิมน้ำมันอะไรกัน

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย sukontaman, 31 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sukontaman

sukontaman New Member Member

13
    0
    0
    อยากรับฟังความคิดเห็นจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในเวปครับ ว่าเครื่อง K ที่เราขับกันอยู่ทุกวันเนี่ย แต่ละคน แต่ละคัน แต่ความคิดเห็น และเหตุผล เติมน้ำมันอะไรกัน 91 95 โซฮอล 91 โซฮอล 95 หรือว่าผสมๆกันไปครับ
    ส่วนตัวผมใช้ KE30 5K เติมโซฮอล 95 ไม่รู้ว่ามีผลเสียไรไหม ต้องขอคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยตอบครับ และแนะนำครับ

2. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ไม่รู้ว่าโซฮอลเติมแล้วระยะยาวจะเป็นอะไรมั้ย เคยเติมก็ไม่เป็นไร
    แต่เค้าว่าไม่ดีใช้ 91ดีกว่า

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    4K
    ยังไม่เคยลองโซฮอลครับ
    ปกติกินแต่91 ไม่กล้าลองเหมือนกันครับ
    กลัวจะรวน
    :)

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เครื่องk..ปกติมันจะกิน95ครับ
    โซฮอลทั้ง91และ95ไม่แนะนำให้ใช้เลยครับ
    เติมอ่ะเติมได้แต่สักพักเครื่องคุณจะเดินเบาไม่นิ่งสะอึกบ้างมันจะไปกัดลูกยางที่อยู่ในคาบิวครับ......แล้วคาบิวจะพัง...

ถ้าให้ดีเอา91ก็พอเติมได้ครับแต่นานๆไปเครื่องมันจะชิงจุดครับดับยาก..
    ถ้าให้ประหยัดก็lpgละครับ10.00บาทเครื่องkวิ่งดีนะครับถ้าใช้ลองถามคนที่เคยติดมาได้.

5. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ผม3k 95+ออกเทนบูส ในบ้างครั้ง ครับ

ส่วน91 ส่วนตัวแล้วเติมมาปีกว่าได้ ไม่เคยมีปัญหา
    ปัญหาของ 91 คือสกปรก จะเห็นเป็นคราบ แล้วก้อวิ่งไม่เท่า 95
    เพราะเครื่องคารบูเติมออกเทนสูงๆจะรุ้สึกถึงรอบเครื่องที่เปลี่ยนไป

ส่วนโซฮอล ไม่ว่าจะ 91-95 ใช้ไปได้ไม่นานเครื่องรวนแน่นอน
    มีประสบการ์จากรถเพื่อน แรกๆก้อปรกติดี แต่2เดือนถัดมาเรียบร้อยดี บรรลัยครับ

คันเร่งเหยียบได้ครึ่งเดียว เกินจากนั้นเครื่องจะ วอดด-ดดดดด แต่ไม่ดับ
    พอเอาไปซ่อมก้อ ต้องเปลี่ยนชุดซ่อม คาร์บูทั้งชุด รวมค่าแรงโดนไป พันสาม-พันสี่ได้

อย่าไปเติมมันครับพังแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้