พี่ๆคับอยากทราบว่าโช๊คของ.ซีวิคตาโตใส่กับ 88/89ได้หรือป่าวคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย นพพล ตาลลักษณ์, 15 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับอยากทราบว่าโช๊คของ.ซีวิคตาโตใส่กับ 88/89ได้หรือป่าวคับ

1. ไม่ได้ครับ

2. หน้าตาอาจใช่แต่หัวโช็คล่างโตกว่าเรา เยอะครับ

3. ขอบคุณคับ

4. Reed Boonnao

Reed Boonnao Guest

0
    0
    0
    ใช้ดามหลังตาน้องได้ฮะ บันเด้าไม่ค่อยดีแระ คริ คริ

5. แต่มันก็พอมีวิธีนะ ถ้าอยากเล่นโช็คพวกนั้น แต่ขอย้ำมันจะโหลดไม่ได้กระบอกยาวกว่าเรา 1" เลย ถ้าโหลดได้1/2-1" ก็เป็นพวก ตาเพชรปรับสปริง วิธีคือแปลงตะเกียบโช็คเอาของ eg มาใส่ แปลงลงปีกนกนิดหน่อยพอหายอยาก ก็จะมีโช็คเล่นหลากหลายหน่อย

6. พวกโช็ค 90-97 ก็ใส่ได้ดูโช็คหน้าสั้นๆแต่ด้านหลังพวกนั้นจะสั้นกว่าเราหน่อย

ขอบคุณมากเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้