ขอคำปรึกษาหน่อย..... จากผู้ชายขี้สงสัย

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย jumbo-a, 30 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jumbo-a

jumbo-a New Member Member

2
    0
    0
    1.เดี๋ยวนี้ชอบปิดเสียงโทรศัพท์เวลายู่กับเรา
    2.เวลาไปเที่ยวกับเพื่อนหลังเลิกงานไม่ยอมโทรมาบอกก่อน โทรไปก็ไม่รับสาย
    3.ชอบหงุดหงิดใส่ ขี้โมโห แต่บางครั้งก็ทำดีกับเรา
    4.เคยมีผู้ชาย(เพื่อนที่ทำงาน )โทรมาตอนอยู่กับเรา แต่เขาไม่รับสายแล้วยังส่ง MASS ไปบอกว่าตอนนี้ไม่สะดวกรับสาย
    5.ชอบแอบคุยโทรศัพท์
    ** แบบนี้ เรียกว่านอกใจรึเปล่าครับ แล้วเรามีวิธีสังเกตุยังงัย ขอเหตุผลด้วย **

2. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    -------นอกใจอยู่แล้ว ชัวร์ๆๆเลย เพราะการกระทำทุกอย่างมันฟ้อง
    วิธีแก้ก็แค่ให้เค้าพูดความจริง จะเอาไงก็ว่ามาเลย ปิดบังแบบนี้ไม่ดีหลอก อย่างงี้มันก็รักเผื่อเลือกนี่หว่า

3. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ชัวร์เลยค่ะมีกิ๊กแน่นอน...
    .
    .
    เปิดอกคุยกันไปเลยค่ะ..จาเอายังไงก็ว่ากันไป..เคลียกันอย่างมีเหตุผลที่สุด!!!

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    คุยกานไปเลย อย่าเก็บไว้ครับ นานเข้ามานจาเสียทั้งเวลา ทั้งความรู้สึก เเละเสียใจอ่ะครับ

เเต่ต้องค่อยๆคุยกานนะครับ ใช้คำถามอย่าส่อ อย่าตรงเกินไป
    เผื่อเค้าไม่ได้เป็นอย่างนั้นจิงๆ จะกลายเป็นทะเลาะกันไปอีก

ปล. ไม่ใช่ผู้หญิงอ่ะ เเนะนำได้ป่าวคับ เเบบประสบการณ์เเย่ๆ ผมมานเยอะ - -"

5. jumbo-a

jumbo-a New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ............. เศร้า.............

6. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เอาน่าครับ เหรียญมีสองด้าน เขาอาจจะไม่เป็นอย่างที่คิดก็ได้

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    แบบนี้สงสัยแอบคบอีกคนหรือเปล่า ต้องถามไปตรงๆว่ามีความลับอะไรหรือเปล่าจะได้รู้ว่าเป็นไง
    ถ้าไม่มีอะไรก็โล่งใจไป แต่ถ้ามีก็"งานเข้า" ล่ะครับ

8. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ลักษณะ เหมือน มีบุคคลที่ 3 เข้ามาทำลาย รักของคุณแล้ว ต้องสู้กันด้วย จิตวิทยาสักตั้ง

9. PigieS_FeRnieS

PigieS_FeRnieS New Member Lady Member

364
    0
    0
    ที่บอกมาทั้งหมดก็เป็นไปสูงค่ะ ว่ากำลังมีมือที่สามเข้ามาค่ะ แฟนของเพื่อนก็เคยเป็นแบบนี้ แล้วก้อสรุปว่าเป็นจริง ลองคุยกันตรงๆไปเลยดีกว่าค่ะ แต่ยังไงก็ขอให้ไม่เป็นอย่างที่คิดนะค่ะ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาใจช่วยครับ ใช้สติในการคิดแล้วเลือกทางที่ตัดสินใจ และอย่าเสียใจกับผลของมันครับ

11. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ไม่ต้องถามเลยค่ะ

12. MIKI VTEC

MIKI VTEC New Member Lady Member

351
    17
    0

ชัวร์มากที่สุดจ๊ะ จริง ๆนะ

13. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ก้อมีส่วนนะ แต่ทางที่ดีอย่าเพิ่งเชื่อซะทีเดียว คุยกันก่อนจะดีกว่า

14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    จริงๆลองคิดอีกแบบ แฟนคุณอาจกะลังทำสงครามจิตวิทยากะคุณอยู่ก็ได้นะ

ก่อนหน้านี้ความสัมพันธ์ของคุณเป็นยังไงละคะ มันวิเคราะห์ไม่ได้หรอกแค่นี้อะ

แต่ถ้าก่อนหน้านั้น คุณนอกใจเธอ หรือว่าไปมีกิ๊ก โดยทำแบบที่คุณกล่าวมาทั้งหมด

ลองคิดว่าถ้าโดนแบบที่ตัวเองทำบ้าง เป็นยังไง

แต่ถ้าคุณเป็นแฟนที่ดีมาตลอด แล้วแฟนคุณเป็นแบบนี้ละก็......

ใจเย็นๆ อย่าตีโพย เพราะถ้าตีโพย มันจะเหมือนเราจับผิด แหวกหญ้าให้งูตื่น พวกที่ทำผิดก็จะร้อนตัว

โวยวาย หาเรื่องทะเลาะกะเรา (ทั้งๆที่มานผิด)

ใช้ความสงบสยบความเคลื่อนไหว แล้วใช้สติ เอามาสู้ อิอิ

พวกเจ้าชู้อะ แพ้พวกนิ่งนะจ๊ะ สู้ๆ

ต๊อบ ล้อเขียว ถูกใจสิ่งนี้
  15. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เข้าใจความรู้สึกเลยอ่ะคับ เพราะผมก้อเป็นอยู่ หุหุ

16. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    คุยกันดีที่สุดค๊ะ ทุกอย่างมีทางออกเสมอ

17. กรณีเดียวกับผมเลยอ่ะ...ทุกข้อที่บอกมาเหมือนกันยังกับถ่ายสำเนามาเลย................

ส่วนทางออกของกรณีผม.....คือต่างคนต่างไป....

18. ของผมตอนนี้ก็ต่างคนต่างอยู่ เดินกันคนละเส้นทาง พูดเเล้วมันเศร้า....................

19. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    มีกิ๊กชัวร์ ไม่ต้องสงสัยเรย

ไม่งั้นจะทำลับๆล่อๆ ทำไม

20. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    คบกันต้องมานั้งจัดผิดแบบนี้เซงคับ ต้องเอามีดตัดมือที่ 3 ทิ้งไป
    จะได้มีแค่สองมือ

21. mitsu4g93

mitsu4g93 New Member Lady Member

22
    1
    0
    ไม่ว่าจะเป็นผู้หญิงทำ หรือผู้ชายทำแบบนี้ อาการมันชัวร์มากเลย (มีคนอื่น) แต่ก็ใจเย็นๆ ค่อยๆหาทางออกที่ดีที่สุดนะค่ะ

22. รักแท้ แพ้ใกล้ชิด.......................แต่ความใกล้ชิดมันแพ้ลูกปืน

23. นี้หล่ะส่อเเววว่ากำลังทำไม่ดี
    ---------> เลิกทำซะน๊า <--------

24. Sssy Moly

Sssy Moly New Member Member

268
    4
    0
    สงสัย แฟน จะ มีกิ๊ก แต่ว่า อย่าเพิ่ง ไปบีบคั้น อาไร เค้ามากนะค่ะ ช่วงนี้ เปง ช่วงที่

เราต้องเอาความดี เค้าแทรก ม่ายว่าจะ ยังไงก็ตาม ถ้าคุณยังรักแฟน คุณ ก็ใจเย็นๆ

ทุกปัญหา มีทางออกแต่ ถ้าคุณยิ่ง ไล่ให้แฟน คุณจนมุม แบบหาทางออกไม่ได้

นั้นจะเป็นการ ทามให้เธอ มีข้ออ้าง ขอเลิกกับ คุณง่ายๆ นะค่ะ ทางที่ดี ค่อยๆ คุยกัน หรือ

ไม่ก็ พยายามทำดี เอาจัยใส่มาก แบบ ไม่ให้ มีช่องว่าง หรือเวลาเผื่อคน อื่น อิอิ

ลองดูนะ ม่ะรู้เหมือนกันว่าจะ ได้ผล รึป่าว สู้ๆๆๆๆ

25. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    เปนแบบนี้ซักช่วงนึงแหละค่ะ ไม่ต้องถามอารัยเค้ามากมาย คนมันกำลัง in love เดี๋ยวก้อกลับมา
    สู้ๆนะคะ.....มันมีทางออก

26. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    มีกิ๊กแน่นอน ฟันธง

27. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    มีกิ๊กชัวส์ค่ะ...แบบนี้จ๊อบเคยเปน...เจงๆๆนะคะ...แต่อย่าคิดมากค่ะ...ของแบบนี้ต้องดูไปเรื่อยๆแต่ถ้าเปนเหตุผลอื่นม่ายช่ายแน่นอนอยากรู้คำตอบลอง
    เซอร์ไพส์หลายๆๆๆอย่างอาจจะได้คำตอบค่ะ...เช่นไปรับที่ทำงานโดยไม่บอก....อารายอย่างเงี้ย

28. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    แวะมาดูอีกที....คราวนี้มี กิ๊ก แน่นอน ชัวร์

29. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0

ไม่ได้อะไรนะคะ แต่1000000%

แต่ก็ไม่แน่นะคะ ที่เค้าอาจจะอยากมีเวลาส่วนตัว

หรือว่ามีเหตุผลของเค้าที่ไม่อยากให้เรารู้เรื่องเวลาคุยโทศัพ

ยังไงป่านว่าคุยกันดีที่สุดคะ

30. ohmvf10

ohmvf10 New Member Member

30
    0
    0
    อาจจะเป็นไปได้นะคะว่ามีบุคคลที่สามเข้ามาเกี่ยวข้อง
    แต่จะต้องหาความจริงที่แน่นอนก่อนคิดและตัดสินใจคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้