ท่านใดมีกระปุกน้ำมันเพาเวอร์บ้างครับ มันรั่วที่ก้นกระปุกเลย

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Songvut Nguansangiam, 14 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านใดมีกระปุกน้ำมันเพาเวอร์บ้างครับ มันรั่วที่ก้นกระปุกเลย

1. ลองดูครับอาจจะเป็นที่สาย

2. ตรวจแล้วครับ สายบนล่างไม่รั่ว แห้งสนิท

3. แต่จับใต้ก้นมันซึมออกมาตลอด

4. มันมีสามสายนะครับ ยกกระปุกมันออกจากร่องยึดมาดูเลยครับ

5. อ้าวววว.......งั้นพรุ่งนี้ต้องตรวจใหม่อีกที....ขอบคุณมากครับ

6. ยกออกมาดูได้เลยครับ ว่ามันแตกป่าว กระปุกมันติดตั้งแบบ slot และประปุกมันหนาครับ สายเก่า+แข็ง 20 กว่าปี ซึมได้ ผมเปลี่ยนไปแล้ว 2 เส้น แห้งสนิทครับ ^^ ซื้อมาเปลี่ยนเองด้วย แต่มีเส้นนึงต้องให้ร้านสั่งจากศูนย์ HONDA เพราะ shape มันแปลกปลาด

7. หลังจากเช็ดทำความสะอาดแบบสุด ๆ เพื่อดูว่ามันรั่วตรงไหนกันแน่ ก็ไปพบท่อตัวบนสุดที่รัดด้วยเข็มขัดแบบล๊อค มันหลวมนิด ๆ จะลองเปลี่ยนเป็นเข็มขัดแบบใช้ไขควงหมุนดู น่าจะแน่นกว่า แล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้งครับ...

8. ลองดูสายด้วยนะครับ ถ้าสายแข็งแล้ว เข็มขัดรัดไม่ค่อยอยู่

9. ขอบคุณครับ...ถ้ามันแข็งจริง ๆ สังเกตเส้นนี้มันคดไปคดมามากกว่าเส้นอื่น ๆ จะมีร้านอะไหล่ที่ไหนขายบ้างครับ...

10. เจอสาเหตุแล้วครับ....ท่อข้างนึงของกระปุก มีรอยร้าว ดึงสายออกมาถึงจะเห็นครับ เป็นรอยฉีกตรงคอท่อพอดี น่าจะเกิดจากการไปทำ Air หลายวันก่อนแล้วช่างยกกระปุก Power ออกมาแบบไม่ระมัดระวัง เพราะเห็นมันพาดอยู่ตอนซ่อม Air....คงต้องเปลี่ยนจริง ๆ แล้วครับ...

11. เพื่อนสมาชิกท่านใดมีเก็บไว้ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า....

12. จะรวมตังไปสู่ขอถาดยางกระทู้ล่าง

13. Kittichai Seda

Kittichai Seda Guest

0
    0
    0
    มีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้