สอบถามหน่อยคับ รถผมเครื่องd16y8 ออโต้ บางทีจอดติดไฟแดงพอรอบเดินเบาลงมาต่ำว่า1000รอบ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Panupong Panomsilp, 4 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับ รถผมเครื่องd16y8 ออโต้ บางทีจอดติดไฟแดงพอรอบเดินเบาลงมาต่ำว่า1000รอบ แล้วเครื่องก้ดับไปเอง สตาร์ทใหม่ก้ติด แต่พอปล่อยกุญแจเครื่องก้ดับไปอีก บางครั้งสตาร์ททีเดียวติดปรกติ แต่บางครั้งต้องสตาร์ทติดแล้วก้ดับ ติดแล้วก้ดับ อาการเกิดจากอะไรหรอคับ ปิดแอร์สตาร์ทก้เหมือนเดิม

1. Joey RB

Joey RB Guest

0
    0
    0
    ต้องลองตรวจสอบสวิทกุญแจดูครับ

2. ปิด หรือ เปิดแอร์ รอบเดินเบาเหมือนกันไหมคับ

3. อาการนี้ไม่เคยเจอ

4. Kanpong OM

Kanpong OM Guest

0
    0
    0
    อาการแรก ผมว่าตัวมอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบา น่าจะไม่ค่อยดีและ อาการจะออกตอนเครื่องร้อนๆเนอะ อาการเครื่องดับ สวิตกุญแจตรงหน้าคอนแทก น่าจะสกปรกปล่าวลองเช็คดู

5. Sarawut Rasuwan

Sarawut Rasuwan Guest

0
    0
    0
    เป็นมา3ปี ทำทุกอย่างไม่หาย อยู่ๆก็หายเอง TT

6. อัพเดทอาการคับ คือบิดกุญแจ ไดสตาร์ททำงาน ก้สตาร์ทติดคับ แต่พอปล่อยกุญแจก้ดับเลย นอกจากจะบิดค้างใว้แล้วเร่งเครื่องเลี้ยงรอบหน่อย ค่อยปล่อยถึงจะติด แต่ถ้าไม่เลี้ยงรอบใวก้ดับคับ พอขับไปซักพัก ถึงจะหาย

7. มีอีกอาการคือ เวลาเข้าเกียถอยหลังแล้ว เหมือนเกียมันไม่จับ ปล่อยเบรครถก้ไหลเหมือนใส่เกียว่าง ถ้รจะถอยต้องเร่งเครื่องส่งมันหน้อย ถึงจะเข้าเกียถอยให้ แถมไฟถอยก้ไม่ติดด้วยคับ อาการนี้แก้ยังไงคับ

8. ถามเจ้าของเดิมดีกว่าครับ เอาให้เคลีย

9. P-Ballyman Coupe

P-Ballyman Coupe Guest

0
    0
    0
    ลองทำเบื้องต้นก่อนนะครับ ถอดล้างปีกผีเสื้อ ตั้งวาล์วใหม่ แยกอาการก่อนครับ ลองดู น่าจะดีขึ้น ดูเหมือนไอเดิ้ลเดินเบาไม่ชดเชยรอบให้คงที่ เรื่องเกียร์อีกเรื่องนึง(เพราะเกียร์เริ่มละ..)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้