รบกวนหน่อยครับ มีใครจูน E85 บ้าง ถ้าผมปั๊มติ๊ก เจ หัวฉีด เจ สายน้ำมัน มีกล่องอยู่แล้ว...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Poom Yothavut, 26 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poom Yothavut

Poom Yothavut Guest

0
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ มีใครจูน E85 บ้าง ถ้าผมปั๊มติ๊ก เจ หัวฉีด เจ สายน้ำมัน มีกล่องอยู่แล้ว จูน E85 พอไหม หรือต้องใส่ Regulater ด้วยครับ B18cr เดิมๆ

2. Boy Okaasan

Boy Okaasan Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดต้องขั้นต่ำ440ccครับjboไม่พอครับ

3. Poom Yothavut

0
    0
    0
    ปั๊ม ติ๊กอะครับ?

4. Boy Okaasan

Boy Okaasan Guest

0
    0
    0
    JBoลูกดำอยู่ครับ

5. Poom Yothavut

0
    0
    0
    แต่ Regulater กับรางหัวฉีดไม่ต้องใช่ไหมครับ เน้น ประหยัดงบครับ

6. Poom Yothavut

0
    0
    0
    หัวฉีด แนะนำหน่อยครับ ตัวไหนดี

7. ผมใช้ ประมาณ 330 ก็ได้ นะครับ

8. มีก็ดี ไม่มีก็ได้ครับ

9. Gotokuji Hikaru

Gotokuji Hikaru Guest

0
    0
    0
    เรกูเรท ช่วยได้ครับ ผม d16y8 หัวฉีด 18c ดัน 4.2 บาร์ครับ พอครับ ไปบาง 8500-9000 ครับ

10. ภูมิคับ คันใหม่ 2ตู หรือ4ตู ครับ

11. Poom Yothavut

0
    0
    0
  12. Poom Yothavut

0
    0
    0
    พี่ไกด อยู่ เมืองไทยป่าวครับ ตอนนี้

13. อยู่ไทยคับ ภูมิ แต่อยู่หระรี เสาร์-อาทิต กลับบางคูวัดครับ ปล.อยากเห็นรถแรง

14. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    คือ E85 ต้องจ่ายน้ำมันเพิ่มจากเดิม 30% จากการจ่ายน้ำมันเดิมครับ ดังนั้นเพื่อไม่ให้เกิดน้ำมันไม่พอในรอบสูงควรเปลี่ยนหัวฉีดครับ ถ้าใช้หัวฉีดที่จ่ายน้อยเช่น J BO ควรใช้เรกุเรทดันเพิ่มอีก แต่ถ้าใช้หัวฉีดประมาณ 440 cc (อย่าง Boy ว่า) ก็ไม่จำเป็นต้องใช้เรกุเรทครับ ผิดถูกยังไงรอผู้รู้มาตอบเพิ่มนะครับผม...อิอิ

15. Poom Yothavut

0
    0
    0
    อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆคีับ

16. Poom Yothavut

0
    0
    0
    ครับพี่ไกด รถอยู่ อู่ครับ!? อู่เดิม

17. Poom Yothavut

0
    0
    0
    รบกวนอีกนิด หัวฉีด Rx8 เขียวๆ 440cc ได้ไหมครับ

18. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    ได้ครับ ได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้