พี่ครับ ผมอยากรู้ว่า ปะเกนฝ๋าสูบ มันรั่ว มันมีอาการอย่างไรบ้าง ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Natdanai TepSeub, 24 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natdanai TepSeub

Natdanai TepSeub Guest

0
    0
    0
    พี่ครับ ผมอยากรู้ว่า ปะเกนฝ๋าสูบ มันรั่ว มันมีอาการอย่างไรบ้าง ครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ทำแบบนี้เลยครับ หาขวดน้ำ แล้วจุ่มลงในฝาหม้อน้ำ แล้วเร่งเครื่อง หรือสายคันเร่ง ถ้ามีฟองขึ้นมา รั่วโกงแน่นอน แต่ถ้าไม่มีเช็คอาการอย่างอื่นครับ 1 เติมน้ำไม่ต้องมาก ใส่กับขวดน้ำดื่มธรรมดานี้แหละ 2 เทขวดน้ำลงบนคอหม้อน้ำเลย 3 ถ้าขวดมันเอียง ๆ ก็จัดการวางตำแหน่งให้มันตรง ๆ 4 จากนั้นไปสตาร์ทรถ 5 เร่งสายคันเร่ง(เร่งเครื่อง) 6 ให้เครื่องติดสักพักแล้วค่อยสังเกต 7 สังเกต ดูว่ามีฟองอากาศลอยออกมาจากคอหม้อน้ำ ขึ้นไปข้างบนหรือเปล่า ถ้ามีมันมีฟองตั้งแต่คอหม้อน้ำแล้วครับ จบ แล้ว วิธีการเช็คการรั่วของฝาสูบว่าโก่งไม่โก่ง ง่าย ๆ สามารถทำได้ด้วยตนเอง

3. Natdanai TepSeub

0
    0
    0
    ครับ ทำดูแล้วครับ ไม่มีฟองอากาศเลย ครับ

4. Natdanai TepSeub

0
    0
    0
    สวิกเกียร์ไฟถอยหา รุ่นไหนใส่ได้บ้างครับ พี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้