การนำเข้าเครื่องยนต์นีออนปี2000ขึ้นไปมาวางจะได้หรือแพงไปไหมครับฝากถาม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Weerachai Yindeemak, 25 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    การนำเข้าเครื่องยนต์นีออนปี2000ขึ้นไปมาวางจะได้หรือแพงไปไหมครับฝากถาม

1. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    จะคุ้มเท่าวาง เครื่องยุ่นมั้ยครับ

2. วางจบก็น่าคบ ชอบแบบเดิมๆนะครับ

3. Theera Nong

0
    0
    0
    ไม่มีความรู้เลยครับ แต่ค่าตัว SR 20DE ประมาณ 20000 ครับ

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เคยเช็คราคาคร่าวๆ เครื่องราคา 50,000+- ค่าส่งแพงพอๆกับเครื่อง แถมอะไหล่เทียบไม่มีขายทั่วไป... โปรเจคนี้เหยียบแสนครับ....

5. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เอาเครื่องเซียงกง จากญี่ปุ่นมาที่เป็นตัวgen2 เครื่องก็ปี2พันแล้ว ...

6. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    สิ่งที่จะโดนแน่ๆ ค่าส่ง น่าจะแพงกว่าค่าเครื่อง ค่าภาษีนำเข้า ค่า service ในการส่งของบริษัทต่างๆ มันแพงพอๆกับซื้อรถเลยนะนั่น หุหุ

7. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ผมมีวิธีดูคำนวนง่ายๆให้ครับ เข้าไปหาของใน ebay ดู พอเราเลือกของดู ในนั้นจะมีราคาของ แล้วเราจะเห็นว่ามีค่าส่ง shipping แล้วจะมีค่าธรรมเนียม (import charge) ซึ่งตรงนี้ ebay จะเป็นคนจัดการให้ จะรวมในส่วนของภาษีขาเข้าให้ด้วย รวมถึงค่า service ต่างๆ คือจ่ายแค่เท่าที่ ebay คำนวนเรียกเก็บมา ก็จบ รวมแล้วโดนเท่าไหร่ก็ประมาณนั้น แต่ต้องรวมถึงว่าผู้ขายยินดีส่งภายนอกประเทศด้วยนะครับ ถ้าไม่งั้นต้องไปคุยหลังไมค์กับคนขายเอง ส่วนใหญ่จะไม่ส่งให้ เพราะของมันใหญ่

8. สงสัยถ้าในชมรมมีโอเวอร์ฮอลเก่งๆก็โอเค แต่วางเครื่องยุ่นแล้วจบ น่าคบเหมือนกันนะครับอะไหล่เยอะ 4a ไม่น่าจะแพง

9. Somphop O Thana

0
    0
    0
    วางเครื่องยุ่นเป้นคำตอบสุดท้าย แต่ถ้ามันไม่เสียก็ใช้ไปก่อน ยอมรับว่าเครื่องนิออนมันอึด ถึก ทนมากๆ

10. ทนจริงครับเลยไม่อยากคบยุ่นไม่งั้นเปื่อยไปแล้ว

11. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ช่างฟิตเครื่องเก่งๆมีครับ แต่ปัญหาอยู่ที่อะไหล่มันไม่ดีเหมือนของแท้นะสิ เช่นพวกประเก็นชุด แหวน ลูกสูบ ชาร์ป บางอย่างหาไม่ได้อีก ฟิตเครื่องเลยลำบากหน่อยครับ

12. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    เครื่องนีออนทนจิงๆๆคับแต่ขี่ไปซ่อมไปคงไม่ไหว

13. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    เครื่องตัวนี้...พอไหวมะครับ

14. Theera Nong

0
    0
    0
    แหล่มเลยครับ

15. Pae MO ON

0
    0
    0
    ก็เครื่องตัวเดียวกับบ้านเรา ต่างกันแค่ท่อไอดี...

16. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    Timtim Mormor แหมๆๆ น่าอิจฉาลุงมอร์เจงๆ

17. น่าจะเหมือนคันนื้เลยนะคับ

18. Pae MO ON

0
    0
    0
    เครื่องตัวนี้เลยดีกว่าไหม....555

19. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    รุ่นนี้ชื้อรุ่นไรครับ

20. Pae MO ON

0
    0
    0
    รุ่น เครื่อง...?? หรือรุ่นรถครับ ถ้าเครื่อง นีออนไม่มีรหัสเครื่องเหมือนรถญี่ปุ่น มีแต่ที่เรียกกัน เป็น แคมเดี่ยว SOHC แคมคู่ DOHC แล้วก็ 2.4 DOHC TURBO .....

21. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    คร้าบอยากหามาใส่เชี่ยนกงมีไหมนะ

22. Pae MO ON

0
    0
    0
    ตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวแคมคู่คงไม่มี เพราะโซนเอเชีย มีแต่ แคมเดียว เซียงกงก็คงไม่มี ยกเว้น มาจาก เมกา.....

แค่เครื่องยังพอทน เจอเกียรอะไหล่ลำบาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้