รถนีออน...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Surajit Tanasansombut, 11 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถนีออน รอบเดินเบาเครื่องเวลาเปิดแอร์แล้วมีอาการกระตุกถึง1300แล้วกลับไปกลับมาเป็นระยะตลอด แต่ถ้าปิดแอร์แล้วก็หายไป ถามว่าเป็นเพราะอะไรและต้องแก้ไขตรงไหนครับ

1. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้ว่าอาการที่เป็น หายหรือยังครับ ช่วงเช่านี้ รถผมก็เป็น ยังรอดู comment อยู่ เพือจะได้เอามาแก้ แต่ตอนเย็น มาถึงบ้าน ลองถอดบลั้กมอเตอร์เดินเบา แล้วเสียบไหม่ (อาจจะเป็นเพราะ เมื่อวานนี้ ผมเอามอเตอร์เดินเบาตัวเก่ามาลองแล้ว เสียบบลั้กตัวไหม่ไม่แน่น ตอนใส่คืน) อีกอย่าง ท่ออากาศที่มาจากหัวเครื่องแล้วต่อกับ ท่ออากาศไหญ่หลุดอยู่ (เมื่อวาน คงอาจจะไม่ได้เสียบไว้คืน) ทำสองตัวนี้แล้ว รอบเดินเบานิ่งครับ

2. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับเกี่ยวกับระบบแก๊สอะว่าแต่ติดแก๊สอะเปล่าครับ

3. Sai Laeng

0
    0
    0
    ตอนแรกก็คิดยังงั้นครับ แต่ลองดูแล้ว อาการเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน แต่ถ้าปิดแอร์หายครับ

4. อาการยังไม่หาย แต่จะไปลองทำตามคำแนะนำ ถ้าลองแล้วเป็นยังไงจะบอก ให้ทราบภายหลัง

5. Sai Laeng

0
    0
    0
    เมื่อวาน ตอนเย็น ทำเสร็จ ก็เห็นว่าดีแล้ว วันนี้ขับมา ก่อนใกล้จะถึงที่ทำงาน อาการยิ่งนักกว่าเก่า ไฟ engine โชว์ มาเช็คดู code ปรากฏว่า code 24 มอเตอร์เดินเบา เสียครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้