มีใครเคยแก่กล่อง ecu บ้างไหมครับ ไม่รู้ว่าแก่ยากไหม

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sai Laeng, 17 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยแก่กล่อง ecu บ้างไหมครับ ไม่รู้ว่าแก่ยากไหม

2. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    แกะได้คับแต่ทำรัยไม่ได้เพราะมีซิลิโคลนซีนอยู่

3. Sai Laeng

0
    0
    0
    หมายถึง แก่ซิลิโคลนอะครับ คิดยากจะลองแก่ดู

4. Mongkol Thanoi

Mongkol Thanoi Guest

0
    0
    0
    บอกได้คำเดียวยากส์ครับ

5. ยากครับน้า ซิลิโคนมันหนาแถมเหนียว น้ำมันการ์ดกับเบนซินอย่าเอาไปราดเชียว ยิ่งเละหนัก ถ้าจะซ่อมผมมีร้านแนะนำ แต่อยู่ที่ กทม.นะครับ ซ่อมใช้ได้เลย ผมพึ่่งเอากล่องโฟกัสไปทำมา

6. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    เคยเจอข้อมูลนี้มา... Ecu Shop รับซ่อมกล่องควบคุมหัวฉีดรถยนต์ ECU EDU ECM TCM BCM กล่องเกียร์ กล่องแอร์ ด้วยเครื่องมือทันสมัย โทร.086-3348076 ภูเบศ

7. ค่าซ่อมกล่องECUนีออนราคาเท่าไรและใช้ได้เหมือนเดิมไหม

8. Sai Laeng

0
    0
    0
    ส่งไปซ่อมแล้ว แต่ช่างบอกว่า เอาซิลิโคนออกได้ ทีเหลือมันเอาออกไม่ได้ เท่าทีช่างเช็คได้ ยังไม่เจอตัวเสีย ไม่กล้ายกแผ่นออกทำต่ออีกด้านหนึ่ง เพราะมันแน่น (แก่แล้วข้างในตามภาพครับ) ก็เลย ยังไม่ได้ช่อม ตอนนี้ให้ส่งกลับมาแล้วครับ ถ้ากล่องมาถึง กะว่าจะลองละลายซิลิโคนยกแผ่นดูอีกด้านหนึ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้