ขอถามผู้รู้ครับ ผมลองเช็คสายไฟ เส้นไหนท่าทางไม่ดีก็ ตัด/ต่อไหม่และใส่กลับไป พอดี...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sai Laeng, 26 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    ขอถามผู้รู้ครับ ผมลองเช็คสายไฟ เส้นไหนท่าทางไม่ดีก็ ตัด/ต่อไหม่และใส่กลับไป พอดี วันนี้ ได้รับกล่อง ecu ที่ส่งไปซ่อม (แต่ไม่ได้ซ่อม แก่ซิลิโคนออกอย่างเดียว) แล้วเอามาลองดู ก่อนจะลองละลายซิลิโคนยกแผ่นดูอีกด้านหนึ่ง แต่ปรากฏว่า เครื่องไม่นิ่ง ไฟ engine โชว์ ตรวจดู code แล้ว ได้ 27 วงจรไฟฟ้าหัวฉีดมีปัญหาครับ เพื่อว่าต่อสายไฟหัวฉีดไม่ดี เปลี่ยนใช่แก๊ส ก็ไม่นิ่งเหมือนกัน ต่อสาย ecu แก๊สแล้ว ทดสอบดู อาการ ดัง clip ครับ รู้สึกว่า สูบที่ 1 มีปัญหา อยากถามว่า อาการแบบนี้ เป็นเพราะสายไฟ หรือว่า กล่อง ecu ครับ เพราะว่าเป็นทั้งใช่แก๊สและน้ำมัน (ตอนเช็คสายไฟ ไม่ได้ทำอะไรกับสายไฟระบบแก๊สนะครับ)

2. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    สายขาดป่าว ตรงขั้วปลั๊กหัวฉีดที่มันงอๆ แกะออกดูขาดใน ผมเคยเป็น

3. ลองสลับคอยล์กับหัวเทียนหรือยังครับ

4. Sai Laeng

Sai Laeng Guest

0
    0
    0
    คอยล์กับหัวเทียน ท่าทางไม่มีปัญหา สายไฟก็เช็คดูแล้ว ไม่มีขาด/หลุด สงสัย หัวฉีดตัวหนึ่งอางจะไม่ดี ตอนเย็นนี้ พยายามจะลองสลับหัวฉีด แต่แน่นมาก ดึงออกไม่ได้เลย (เอาคลิปล๊อคออกแล้วนะ) ก็เลย ยังไม่ได้สลับดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้