ฝากโครงการดีๆให้ผู้ใจบุญนิดนึงนะคะ...

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย da ja, 28 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. da ja

da ja New Member Member

5
    1
    0
    ในวันที่ 30 กันยายนนี้ ได้มีการจัดโครงการเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้ากว่า 100 ชีวิต ที่วัดตาลเจ็ดช่อ จ.อ่างทอง หากท่านใดสนใจที่จะร่วมทำบุญหรือบริจาคของแห้ง หนังสือ สิ่งของต่างๆที่มีประโยชน์แก่น้องๆ ก็สามารถทำบุญร่วมกันได้นะคะ น้องๆส่วนใหญ่น่าสงสาร เพราะต้องอาศัยวัดทั้งเรื่องอาหารการกินและการศึกษาซึ่งทางวัดก็ย่อมมีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้มากในแต่ละวัน เด็กๆต้องอาศัยข้าวที่พระบิณฑบาตมาทานซึ่งแน่นอนว่าไม่เพียงพอ ยังไงก็ฝากไว้นิดนึงนะคะ เผื่อมีท่านใดสนใจจะร่วมเดินทางหรือทำบุญ บริจาคสิ่งของที่เป็นประโยชน์กับน้องๆ
    สามารถอ่านรายละเอียดได้ที่ http://lancerthailand.com/forums/index.php?topic=1358.0 ขอบคุณมากค่ะ

ต๊อบ ล้อเขียว ถูกใจสิ่งนี้
  2. อัพๆๆๆๆๆ.....

ผมก็ขับlancer อ่ะ.......บ้านก็อยู่อ่างทองพอดีเลยเด๋วว่างๆไปทำบุญด้วยนะค้าบบบบบ

3. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    มาช่วยอัพค่ะ

4. มาช่วยทำบุญด้วยคน.......

ขึ้นปายยยยยยยยย...

5. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    up ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้