:+:+:+: ถ้าแฟนเก่าของแฟนคนที่คุณกำลังคบอยู่ เค้ายังไม่จบกับแฟนของคุณ คุณจะทำยังไง :+:+:+:

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย PANG..zZ, 6 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    รู้สึกปวดหัวมาก น่าเบื่อ น่ารำคาญ รับรู้แล้วก็รู้สึกเซ็งกับเรื่องราวที่เกิดขึ้น
    แฟนเก่าของเค้ายังตามราวีเค้าไม่เลิก
    ทั้งๆที่แฟนเราก็บ่นว่าเบื่อ น่ารำคาญ ไม่จบๆซะที
    แต่ผู้หญิงคนนั้นก็ยังโทรมาหา ไม่รู้ว่าผู้หญิงคนนั้นคิดอะไรอยู่
    ทั้งๆที่ต่างคนก็ต่างมีคนใหม่แล้ว
    ถ้าเป็นเพื่อนๆจะทำยังไงกันดี
    >>> ผู้หญิงคนนั้นเข้ามาป่วนกระทู้ที่เราและแฟนตั้งกระทู้ขายของ และโพสนู่นนี่ ไม่เข้าใจทามไปเพื่อ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2007
  2. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    ถ้าเป็นป่านนะ ป่านจะบอกเค้าไปเลยว่า ....

ถ้าไม่จบกับทางนั้นแบบจิงๆจังๆก็จบกับฉันไปเลย

-- แบบว่ายื้นคำขาดไปเลย --

3. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    แฟนของเราเลิกกับเค้าไปนานแล้ว แต่เค้ายังจะเข้ามาวุ่ยวาย โทรหาบอกคิดถึง

แฟนเราก็รำคาญ เปลี่ยนเบอรืก็แล้วแต่ยังสันหามา

----แบบว่า อยากกินน้ำพริกถ้วยเก่า---

4. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    ก้อแบบมานปามานว่าเราก้อไม่คิดไรหนะคับ คุยกานเปนเพื่อนก้อได้แต่พอไม่คุยด้วยก้อแบบไรเปนเพื่อนกานไม่ได้ไรงี้อะ คับพอคุยไปก้อแบบเหมืนกับปามานว่าให้ความหวังรึป่าวอันนี้ผมไม่ทราบนะคับ แต่ขอให้มานจบด้วยดีเถอะ เลิกแล้วต่อกันนะ ขอ ผมกับแฟนมีปัญหากันหนะ คับบเล่นอาซีเวบเพราะเราก้อชอบรถเหมืนกานและผมก้อโพสขายของด้วยจนกระทู้ขายของเปนกระทู้ไรก้อไม่รู้และอะคับบขอความกรุนาออะคับผมไหว้ละคับบบเห็นใจผมเถอะนะคับ

5. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เหมือนที่จ๊อบโดนเรยงี่เง่ามากเลิกไปปแล้วยังจะมาวุ่นวายอีกไม่จบซักที...ก้อรู้ว่ารักมากแล้วไงหล่ะ
    เค้าเริ่มต้นใหม่ไปแล้ว...สายไปหมดแล้ว

6. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    อันนี้ก้พูดยากนะว่าเค้าทำไปเพื่ออะไร

ทางที่ดี ต่างคนก็ต่างแยกทาง

ก้ควรแยกทางเดินชีวิตของตัวเองไปด้วย

ชีวิตเราต้องเจอคนอีกเยอะคะ

น้ำพริกถ้วยเก่ามันหมดแล้วนะคะ

ไปหาถ้วยใหม่ดีก่าคะ

7. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ผู้ชายไม่เอา แล้วมาทำแบบนี้เพื่ออะไร เอาให้รู้ๆ กันไปเลยดีกว่า

8. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ลองคุยกับเค้าทั้งคู่ดูซิค๊ะ แบบเอาให้เคลียร์กันไปข้าง

9. * : : Nu_NgAw : : *

* : : Nu_NgAw : : * New Member Lady Member

142
    5
    0
    ไปจบกับเค้าจิงๆให้ได้ก่อน อย่าเหลือ เหยือใย ให้คนก่อน
    เทอคบให้แน่นอนทำได้ไหม ไปจบกับเค้าจิงๆให้มันขาด
    ให้เทอมีรักเดียว มีแต่ช้านน.น.น. ไว้นัยจัย
    เทอทำได้วันไหน เราค่อยกลับมารักกัน

10. ทำไงดีอ่ะเนี้ย เอาแม่มทั้งคู่เลยดีป่ะค๊าบ

11. AKiNdO

AKiNdO New Member Lady Member

292
    1
    0
    เพิ่งโดนตอนนี้อ่ะ ของเป้โดนว่า เค้ามาปั่นประสาทเป้ใน msn อ่ะ
    ทำเป้เครียดเลยอ่ะตอนนี้
    แถมเป้ก็ไม่ได้เจอกับแฟนเป้มาจะเดือนนึงแล้วอ่ะ
    ตอนนี้เครียดมากมาย
    สงครามประสาท
    เค้าไม่มาวุ่นวายแฟนเป้นะ
    แต่เค้ามาวุ่นวายเป้

12. PANG..zZ

170
    5
    0

:smash: :laser: :laser: :fencing: :fencing: :smash: ​

13. PANG..zZ

170
    5
    0
    เจอแบบนี้เซงเลย นี่ไม่วุ่ยวายเรา แต่วุ่นวายแฟนเรา ทั้งๆที่มันควรจะจบไปได้ตั้งนานแล้ว

14. hatcha

hatcha New Member Lady Member

24
    0
    0

ทำใจไว้เลยค่ะ ถ้าคุนจบกับเขาไปตั้งแต่แรกที่เลิกกัน มันก็คงไม่เป็นแบบนี้หรอกค่ะ มันเป็นความผิดของคุนเอง คุนทำทุกอย่างพังเองแล้วคุนก็ทำกับเขาและแฟนใหม่เขาต้องจบกัน คิดเอาเองนะค่ะ

15. hatcha

24
    0
    0
    ตรงนี้เราไม่รู้นะ แต่ที่แน่ ๆ ของเราอ่ะ แฟนเก่าเรามายุ่งวุ่นวายกับเราก่อน

16. อ้าว.....................ซะงัน อิอิ

17. puree

32
    0
    0
    ใช้รึป่าวคับอันนั้นก้อใช้ตอนแรกแต่ที่คุณให้แฟนรับแล้วก้อด่าผมสารพัดผมก้อเลิกยุ่งไปแล้วแล้วพอคุนมา ก.ท.ก้อมาเลื้อนใส่ผมและผมก้อคิดว่ามานคงจบแล้วเพราะคุนหายไปและได้บอกเพื่อนๆผมว่าแฮปปี้มากเลยกับแฟนใหม่..แล้วยังเอารูปให้กับแฟนเพื่อนผมดูด้วยยยและก้อไม่ทราบว่าเมื่อวันก่อนไม่ทราบว่าใครโทรมา2รอบตอน11.57กับ12.01คับไม่ทราบขอให้จบเถอะครับผมตั้งกระทู้ไว้ขายของหนะคับเพื่อนๆที่หาว่าผมตอแหละดูลิ้งเอาครับไอ้คำที่เค้า อับ ว่า อับไปค๊าที่ร๊ากกก((ของคนอื่น))นี่มานใครไม่จบบผมจบแล้วhttp://rcweb.net/forums/showthread....าทิดที่แล้วไปเที่ยวกับแฟนคุนและบอกว่ารักกันดี

18. puree

32
    0
    0
    และอาทิดที่เข้าพรรนษาเนี้ยคุนก้อได้พารุ่นพี่ผมไปเที่ยวและก้อได้พอแฟนคุนไปด้วยแล้วผมทามให้คุนเลิกกันยังไงครับคุนยังบอกกับแฟนเพื่อนผมว่าเค้าดีมากและก้อเอารูปแฟนคุนมาให้เค้าดูและถามว่าน่าตาดีมั้ยจริงมั้ยครับและเนี้ยคุนทามเพื่ออะไรผมโพสกระทู้ขายของและเข้ามาโพสนู้นนี่เพื่อใครละครับที่ไม่จบคิดเอาเองนะครับโพสตอแหลไรงี้เนี้ยเพื่อไรคับจบก้อไม่จบคุนส่งข้อความส่วนตั้วมาเนี้ยมานช่างหลีกหนีความเปนจริงมากเลยเหอะข้อความแรกที่คุนบอกว่าผมบล็อกเบอคุนต้องให้รุ่นพี่กับแฟนเพื่อนผมมายืนยันไม๊ครับ

19. puree

32
    0
    0
    ของคุนที่ส่งมาอันแรกแหมน่าอิจฉาจัง คบกันมาตั้ง 2 ปี ไม่เคยสมัครRacing web ให้เลย แถวยังโพสว่าเมียดุ น่ารักจิง ๆ มิทราบว่าทำไมต้องทำขนาดนี้ด้วย มีเบอร์เค้าคนเดียวช่ายไมที่โทรหาแก่ไม่ติด เค้ารู้ไม่ได้โง่ ถ้าทำอยากนั้นเปลี่ยนเบอร์ไปเลยดีกว่าตั้ม ว่าง ๆ มาคุยกันหน่อยได้ไหมจะเอายังไงอยากคุยกับแกมากเลยโทรมาหาเค้าล่ะกัน ถ้าไม่โทรเค้าก็จะไปหาแกที่บ้าน โอเคนะจบข้อความที่เค้าส่งมาจบไม๊คับเนี้ย
    อันนี้ที่ผมตอบกลับครับคุนHATCHAถ้าบล็อกเบอร์ออนแล้วออนจะส่งข้อความมาหาตั้มได้ยังไง ไม่ คิดบ้างล่ะ แล้วเปลี่ยนเบอรืแล้วก็ยังจะสันหามาอีก แล้วนี่รู้ไหมว่าเบอร์เก่าของแป้ง ตั้มเอามาใช้เอง แป้งให้เปลี่ยน แล้วจะอยากเจอ ทำไมในเมื่อทุกอย่างมันก็จบแล้ว ต่างคน ก็มีทางเดินของตัวเอง ไม่ จำเป็นที่จะต้องเจอ เพราะตั้มรุ้ว่าถ้าเจอออน ออนคง ไม่จบกับตั้มแน่ แล้วก้เลิกยุ่งกะตั้มได้แล้ว เพราะตั้ม อยากทำให้ ที่ตั้มรัก เสีย ใจ ตั้มขอร้องเถอะนะออนจบลงด้วยดีเถอนะเลิกแล้วต่อกันไหว้ละออนแล้วตอนแรกก้อเงียบหายไปแล้วๆก้ออยู่ดีดีก้อโทมาทั้งๆที่หายไปแล้วนึกว่าจะจบบตั้มงงออนก้อพาแฟนไปให้คนนู้นนี้เหนแล้วยังอะไรกับตั้มอีกละก้อบอกเอฟนี่ว่ากะลังมีความสุข..คนนี้ตั้มขอร้องนะออนคนอื่นตั้มไม่เคยว่าตั้มไม่อยากมีปัญหาอะนะจบเหอะตั้มรักมากอะคนนี้นะหวังว่าคงเข้าใจผมถึงกับข้อร้องแล้วนะครับแล้วที่เค้าโพสข้างบนๆเนี้ยเพื่ออะไรแล้วด่าผมในกระทู้ขายของผมทำไม
    ของเค้าที่ตอบกลับมาครั้งสุดท้ายขอโทดนะตั้ม ออนเข้าใจดีว่าตั้มรักแป้งมาก เข้าใจ ๆ แกรู้ไหมว่าออนเจ็บแค่ไหน กับสิ่งที่ออนเจอ แกเคยเข้าใจอะไรกับออนบ้างไหม ขอโทดนะที่เข้าไปยุ่งกับชีวิตตั้ม ได้ จบกันด้วยดี รู้ไหมที่ออนเลิกกับพี่บอลเพราะอะไร เพราะแกคนเดียวเลยตั้ม มันถึงได้เป็นแบบนี้ ออนกับพี่บอลไม่มีการไปคืนดีแล้ว ออนก็ขอให้โชคดีนะกับกันไปนานเลยนะ ขอโทดจิง ๆ ออนไม่ได้ตั้งใจให้มันเป็นแบบนี้แกรู้ไหม เค้าต้องมานั่งร้องไห้กับเรื่องพวกนี้ เค้าเจ็บมาตลอด เค้ารักแกมากกว่าใครอีกนะ ไหนเมื่อคนที่ออนรักขอแบบนี้ ออนทำให้ตั้มได้ ขอโทดจิง ๆ นะ สิ่งที่ออนพูดกับคนอื่น ออนหมั่นใส้แก ที่มีคนอื่นก่อนออนแล้วตั้มก็Happy กับมัน ออนเสียใจนะ พี่บอลอ่ะ ออนไม่ได้รักเขาหรอก แค่คบกันเท่าไรเอง คนที่ออนพูกผันธฺมากที่สุดคือ แก ขอโทดจิง ๆ นะตั้ม ออนไปจากชีวิตแกทันทีขอโทดนะเนี้ยครับมันช่างแตกต่างกับข้อความข้างบนสิ้นดีผมขอร้องคุนแล้วนะครับหลายครั้งและคุนก้อดูเหมือนจะเข้าใจแล้วทามไมต้องทำแบบนี้

20. puree

32
    0
    0
    และกระทู้นี้แฟนผมก้อตั้งมาเพื่อถามความคิดเหนไรงี้ไม่ได้มีจุดมุ่งหมายอะไรแล้วก้อไม่ได้อยากให้เปนแบบนี้ขอให้จบเถอะครับแล้วถ้าใครคิดว่าที่ผมบอกว่าข้อความส่วนตัวที่เค้าส่งส่งมาเปนเรื่องที่ผมแต่งโพสไว้เลยผมจะบอกพาสสสให้เข้าไปดูเลยครับว่าเรื่องจริงแล้วถ้าอยากรู้ว่าใครที่ไม่จบกดลิ้งขายของผมไปได้เลยครับไอ้คำว่า อับไปค๊าที่รักของคนอื่นจะตัดเค้าจริงๆหรออ...เนี้ยผมหรือใครไม่จบอะครับ

21. hatcha

24
    0
    0
    ขอบคุนนะค่ะที่ประกาศให้ทุกคนได้ทราบ ทำกันขนาดนี้เลยหรอ จะคุยกันในข้อความส่วนตัวไม่ได้เลยหรอค่ะ ทำไมต้องเอามาโพสกันแบบนี้ ขอบคุน จิง ๆ เป็นผู้ชายที่ดี ๆ จิง ๆ เอามาโพสได้ แล้วเรื่องที่คุนไปพูดกับเพื่อนคุนล่ะ ว่าซะเสียเลยนะ พูดให้ตัวเองดูดีแล้วนะ จบ ก็จบ ทุกอย่าง

22. hatcha

24
    0
    0
    ขอโทดทุกคนนะค่ะ

23. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    โอ้ว ซี้ดด.....
    Bucket Seat เด้งบึ๋งงงงงงงงงงง........

24. dek_narok

dek_narok New Member Member

337
    4
    0
    เฮ้อออ ......

25. puree

32
    0
    0
    ผมก้ออยู่ของผมดีดีแล้วไม่จบเองครับถ้าคิดว่าผมนิสัยเสียก้อเชิญแต่อยู่ดีดีผมขายของผมแล้วทามไมต้องด่าผมในกระทู้ขายของไม่ได้อยากทำขนาดนี้หรอกคับบ.................ขอโทดทุกคนคับ

26. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    แฟนเก่าคุณ puree อาการหนักนะครับเนี่ย

27. You Kill

You Kill Guest

0
    0
    0
    ถ้าลองนึกถึงอีก มุม นะค่ะ ถ้าเราไม่เข้าข้างแฟนเรา เราต้องดูแฟนเราก่อนว่าเป็นยังไง
    น่าไว้ใจหรือป่าว ทำไมเค้าแฟนเก่ายังตามมา วุ่นวายไม่เลิก ถ้าเค้าไม่อะไรกัน
    เพราะเคยโดนอ่ะค่ะ ที่แท้ แฟนเรานี่เองไปยุ่งกะเค้าด้วย ทั้งคู่เลย

แค่คุณค่ะ ทำไมต้องเขียนประจานกันขนาดนี้เลยล่ะค่ะ มันดูดีเหรอ เดี๋ยวเรื่องมันจะบานปลายนะค่ะ
    เพราะคุณ 2 คนก็เลิกมานานแล้วไม่ใช่เหรอ จากกันดีๆ ไม่ได้เหรอค่ะ หรือว่าคุณร้อนตัวอะไรหรือป่าว
    ถึงทำกับเค้าแบบนี้

ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะค่ะ แต่เคยเจอมาแบบนี้เหมือนกัน .... ที่แท้ไอ้แฟนเฮงซวยเราเอง
    เหอๆๆ ยังไงเจ้าของกระทู้นี้ต้องคิด 2 มุม นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ลองคุยๆกันดีๆก่อน

ขอโทษนะค่ะที่ เ ....อก อ่ะ เหอๆๆ สู้ต่อไป

28. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    ผู้ชายเค้าไม่เอา...ก็น่าจะรู้ตัวแล้ว

29. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    NO COMMENT ครับ

ดีนะ ทีผม กะแฟนเก่า จบกันด้วยดี

30. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    ถ้าเปนผู้ชายก้อ ส่งคนไปนวดเลยงับ

เพราะตอนนี้เพื่อนผมก้อกำลังโดนอยู่เหมือนกัน สงสารเพื่อนเลยอ่ะ....-*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้