ตอนนี้รถผมติดแก๊สระบบดูด ใช้หม้อต้ม hana อยู่ ไม่สามารถปรับ จูนบาง-หนาได้...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pattara Yavsungnuen, 27 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้รถผมติดแก๊สระบบดูด ใช้หม้อต้ม hana อยู่ ไม่สามารถปรับ จูนบาง-หนาได้ รถค่อนข้างกินแก๊ส ถ้าเปลี่ยนหม้อต้มจะช่วยได้ไหม และแนะนำที หม้อต้มตัวไหนน่าเล่นครับ เครื่อง1600 ga16

1. ตอนผมใช้นะครับลองเปรียบเทียบดูกับการกินน้ำมันถ้าเท่ากันมันก็ปกติ อย่าไปเชื่อเค้ามากกิโลละบาท ไร้สาระ b14 เป็นรถที่กินน้ำมันสำหรับผม

สภาพเครื่่อง การใช้รอบเครื่อง การวางระบบแก็สก็มีผลทั้งหมดอะคับ อย่างใช้มิกแบบครอบ ยังไงก็ไม่วิ่งแถมแอบกินด้วย แต่ถ้าย้ายมิกซ์ก็ค่อยยังชั่วอะคับ ของผมย้ายมิกตอนนี้วิ่งทางไกลก็ยังได้ 11 โลลิตร จากเมื่อก่อน 12 เกือบ 13 โลลิตร แต่อย่างคุณ Short Hair Cat Gang ถ้าได้ 80% ของน้ำมันก็ปกติแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้