สวัสดีค่ะ ไปเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำพร้อมหม้อพักน้ำ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beaw KorRa Nat, 1 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    สวัสดีค่ะ ไปเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำพร้อมหม้อพักน้ำ ทำไมจอดค้างคืนแล้วหม้อน้ำมันไม่ดูดน้ำจากหม้อพักคะ ต้องเติมที่หม้อน้ำ เติมน้ำไปครั้งนึงขับได้2รอบแล้วค่ะ วันนี้เลยลองเปิดฝาหม้อน้ำดู น้ำในหม้อน้ำก็ยังหายแต่ถังพักน้ำก็ไม่ลดลงค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เติมน้ำเพิ่มค่ะ หรือเพราะยังไล่อากาศไม่หมด ต้องเติมจนมันไม่ลดเลยรึเปล่าคะ หรือควรทำยังไง ไม่ค่อยได้ขับค่ะ เพราะช่วงนี้ถนนปิดรถติดค่ะ

2. เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ครับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไล่อากาศในหม้อน้ำด้วยครัช

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ไล่ลมไม่หมด ไม่ก็ฝาหม้อน้องเจ๊ง

5. Beaw KorRa Nat

0
    0
    0
    ฝาหม้อน้ำเพิ่งเปลี่ยนมาไม่กี่เดือนเองค่ะ แต่มันมีสนิมติดตรงจุกเพราะใส่น้ำประปาค่ะ แต่ตอนนี้เปลี่ยนน้ำเป็นคูลแลนท์แล้วค่ะ ตอนหม้อพักเก่ามันไม่เป็นนะคะ มันเกี่ยวกันมั้ย?

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ลองไล่ลมในหม้อน้ำดูก่อนนะคับ

7. Beaw KorRa Nat

0
    0
    0
    โอเคค่ะ ยังไงเดี๋ยวมาอัพเดตนะคะ ขอบคุณค่ะ

8. Beaw KorRa Nat

0
    0
    0
    วันนี้ลองยกหม้อพักออกมาเทผ่านท่อ สรุปท่อตันค่ะ เลยล้างเรียบร้อยแล้ว ส่วนอากาศยังไม่ได้ไล่ค่ะ แต่พี่ที่เปลี่ยนน้ำให้เขาบอกวันนั้นไล่ให้แล้ว เวลาขับๆไปมันก็ออกเอง ถ้ามันลดก็เติมค่ะ

9. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ หายแล้บ

10. Beaw KorRa Nat

0
    0
    0
    หวังว่าคงหายแล้วจริงๆนะคะ ขอบคุณพี่ๆมากๆค่ะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้