รบกวนถามหน่อยครับ ตรงวงกลม2วง มีหน้าที่อะไรครับ และตัว vacum ที่วงกลม...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Park Ronnapop, 19 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ ตรงวงกลม2วง มีหน้าที่อะไรครับ และตัว vacum ที่วงกลม มันไม่ได้ต่อสายไว้เป็นไรเปล่าครับ ผมกำลังหาสาเหตุ ว่าตัวไหนทำหน้าที่ชดเชยรอบขณะเครื่องเย็นครับ รถผมตอนเช้าต้องหยีบคันเร่งช่วยไม่ให้เครื่องดับ

2. เย็นสั่น ร้อนสู้ อาจเป็นที่วาวล์ ด้วยนะครับ ผมเคยเป็น ตั้งวาวล์แล้วหายครับ

3. ติดไว้ก่อน น้อง เดี๋ยวมาตอบ ^^^

4. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ครับ รออยู่ครับ

5. ตัวที่ Park Ronnapop วงไว้ตัวบนข้างสายคันเร่งคือตัวช่วยเคาะคันเร่งสำหรับคันเร่ง ครับไม่ต่อก็ได้ถ้ามันรั่ว แต่ถ้า อยากให้เครื่องเร่งเองตอนเช้าต้องเอาเท้าแตะคันเร่งแล้วฟังเสียงกิ๊กๆ ตรงคาร์บู แล้วค่อยบิดสตาร์ท เครื่องจะเร่งรอบเองจนร้อนแล้วเบาเอง

6. ส่วนตัวล่าง ตัวเล็กๆเนอะ ที่ปักไปในท่อน้ำร้อน จะเป็นเทอรโมวาล์วป้องกัน power port หรือลิ้น สองในคาร์บูทำงานตอนเครื่องเย็นครับ เครื่องมันจะสำลักน้ำมันดับเวลากดคันเร่งเยอะๆเครื่องเย็นๆ แบบเวลาเร่งเครื่องข้ามถนนตัดหน้าคันอื่นน่ะครับ

7. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ขอบคุณครับแล้วจะลองทำดูครับ

8. น้าแอ๊บนี่ แน่นโคตรๆ

Guru Phichaya Klankaew มาเองเรยครัชแหม่ ชอบจุง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้