เกียร์มีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Rote_EK, 28 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    สอบถามเพื่อนๆ ครับ
    รถผม Civic Lev ปี 99 เกียร์ Auto ครับ ปัญหาคือ ตอนเช้า สตาร์ตรถ ขับเดินหน้าได้ แต่ถอยหลัง ไม่ได้ ต้องเข้าเกียร์และรอประมาณ 1-2 นาที ถึงจะถอยได้ และอีกอย่าง พอขับออกไป จังหวะเปลี่ยนเกียร์ จาก เริ่มขับเปลี่ยนเป็นเกียร์สอง จะเกิดการกระตุ๊ก ครับ แล้วก็ขับไปได้ต่อ
    เพื่อนๆ เคยเจอปัญหาไหมครับ เกียร์ผม ใกล้กลับบ้านหรือยังครับ เป็นเฉพาะ จอดรถทิ้งไว้อ่ะครับ (เช้าและเย็น)
    :(

2. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เบื้องต้นลองเชคน้ำมันเกียร์ก่อนนะว่า ยังดีอยู่ไหม
    จะลองถ่ายทิ้งดูก็ได้นะ

3. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดูนะครับ

4. cvrobot

cvrobot New Member Member

5
    0
    0
    เกียร์น่าจาไปแล้วครับ

5. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    อาการเริ่มของเกียร์พังครับ ต่อไป จะเดินหน้าถอยหลังไม่ได้เลย ถ้าได้อาจจะเดินหน้าแบบ เกียร์เดียวว

แนะนำเปลี่ยนเกียร์ใหม่

เช็คน้ำมันเกียร์ยังครับ น้ำมันเกียร์อาจจะแห้ง ของผมน้ำมันเกียร์เคยแห้ง ขับได้แค่เกียร์ 2 แล้วรอบฟรี ต้องดับและสตาร์ทใหม่ ลองเปลี่ยนดู
    แต่ถ้าไม่ดีขึ้นคงเป็นทีี่เกยร์จะพังแล้วครับ โอเวอร์ฮอล์เกียร์เคยถาม Auto Way วัดดงมูลเหล็ก 16000 ถ้ามือสองเชียงกง 6000 ร้าน TK Auto รู้สึกว่าถูกสุดแล้วนะ
    ลองหาดูเบอร์ได้ที่คลับซีวิค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้