สงสัยเกียวกับระบบเกียร์ น่ะคับ รุ่นนี้ถ้าล้างหรือเปลื่ยนเกียร์...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Lucifero Phoenix, 29 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lucifero Phoenix

Lucifero Phoenix Guest

0
    0
    0
    สงสัยเกียวกับระบบเกียร์ น่ะคับ รุ่นนี้ถ้าล้างหรือเปลื่ยนเกียร์ ต้องเตรียมงบสักเท่าไรอ่ะคับ (คนขายบอกเกียร์ สามเกียร์สี่มีปัญหาต้องไปล้าง) มันจะคุ้มไหมถ้าได้รถมาไม่แพง...

2. สวนตัว ผมว่าเก็บเงินเปลี่ยนเครื่องเถอะครับ

3. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    เปลื่ยนเกียร์ ล้างเกียร์ เปลื่ยนเครื่อง ต่างกันยังไงบ้างอ่ะคับ ทั้งประสิทธิภาพกับราคาน่ะคับ

4. เครื่องยอมรับส่าทนแต่เกียรอะไหล่หาไม่ได้ ซ่อมก็ไม่จบ

5. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    แล้วราคาล่ะคับ ต่างกันมากไหม

6. ราคาเครื่องวางมี 30000 -100000 ลองหาดูครับ

7. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    งั้นถ้าซ่อมเกียร์ไปก่อนแล้วค่อยเปลื่ยนเครื่องที่หลังก็ไม่เป็นไรใช่ป่ะคับ

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เอ่ออออ... เกียร์ที่ว่านี่เกียร์ออโต้หรือธรรมดาครับ?

9. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    ออโต้คับผม...

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    อ่อ... ถ้าเกียร์ออโต้ยังพอซ่อมอาการเบื้องต้นได้ง่ายกว่าเกียร์ธรรมดา เพราะมีอะไหล่ แต่ราคาก็แรงเอาเรื่อง ส่วนเกียร์ธรรมดา ทนถึก แต่หาที่ซ่อมลำบาก... แล้วอาการเกียร์สามสี่ที่ว่ามีปัญหานี่เป็นอาการยังไงหรือครับ???

11. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    คนขายเค้าบอกว่ามีปัญหาอ่ะคับ ประมาณว่ากะตุก แล้วเข้าเกียร์ไม่ได้มั้งคับ ไม่แน่ใจ แต่เค้าก็บอกว่าไม่ได้เป็นทุกครั้งนะคับ แค่บางครั้ง

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถ้าจะเซฟ งั้นลองล้างเกียร์ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าอาการไม่ดีขึ้นก็ค่อยหาเปลียนเกียร์ใหม่อีกทีครับ...

13. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    ประมานเท่าอ่ะคับ แล้วพอจะแนะนำอู่ได้ไหม...

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถ้าล้างเกียร์งบ ก็มีกรองเกียร์ราคา 550+ น้ำมันเกียร์ ATF+4 ราคา400+- x 4 - 5 กระป๋อง นอกน้นก็ค่าแรง อูก็มีให้เลือกได้ตามใจชอบเลยครับ ในเพจเราก็มีเจ้าเบิร์ด, เติ๊ด, เป้ ที่เป็นหลักๆในการใช้บริการตรับ...

15. Lucifero Phoenix

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยคับ แล้วผมจะลองไปดูรถอีกทีก็แล้วกันนะครับ

16. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ยินดีครับ... เพื่อนๆพี่ๆน้องในกลุ่มทุกๆท่านก็ยินดีให้ความช่วยเหลือด้วยเช่นกันครับ... ;)

หาช่างดี ๆ นะของผมไปทำเกียมาสวิทไฟถอยมันไม่ติดช่างประกอบเกียร์กลับหมุนแกนไม่ตรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้