อยากถามความรู้สึกกันหน่อย

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<Golf Devil>>, 12 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ถ้ามีคนที่ชอบอวดรู้มากๆเนี้ย (รู้เยอะรู้มากแต่เอาแต่ความคิดของตัวเองเป็นใหญ่ไม่ฟังใคร) พวกคุณจะรู้สึกอย่างไร และ จะจัดการกับคนแบบนี้อย่างไร ว่ากันมาเลยอยากรู้จริงๆ:D :D

2. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เปงผมคงฟังๆๆๆแล้วเอามาขำในใจอ่าครับ........อย่าไปคิดมากเลยครับพี่ก้อบ......ปวดหัวเปล่าๆ

ปล.........ใครอ่าพี่อยากรู้มากมายครับ

3. parn

parn New Member Member

19
    2
    0
    อ๊ะ ๆๆ
    รู้ นะ คิด อา-รู-ใหญ่ +5555

4. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ไม่ได้หมายถึงใครเป็นพิเศษหรอกครับ แค่ตั้งขึ้นมา เพื่ออยากจะรู้ไว้ว่า จะทำยังไงกะไอ้พวกรู้เยอะรู้มาก

และชอบคุยว่ารู้เนี้ย ช่วยที

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หง่า...ฟังไว้อ่ะคับพี่กอฟ..บางอย่างเรารู้แล้ว..เราก็เฉยไว้อ่ะคับ
    บางอย่างเราไม่รู้ก็เพิ่มความรู้เราครับ..ผมว่าอย่าซีเรียสครับพี่ฟ

6. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    เฮ้ย..พี่ไม่ได้อะไร ถามไว้โว้ย เผื่อเจอไง จะได้วางตัวถูก

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ดูหน้าตาก่อนครับ

คัดแยกสเปค ฮิๆ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ก้อคงจะต้องปล่อยมันอ่ะคับ....ยังงัยก้อยังเป็นสิทธิ์ของเขาอยู่....

...แต่สำหรับผม...ครั้งเดียวก้อเกินพอแล้ว...คบได้เท่าที่คบ....

...ใครใจกับเรา...เราใจด้วยอ่ะนะพี่...(ไม่ได้ขอใครกินอยู่แล้วนี่เนอะ)

...ปล...เอาจิงๆหรอเนี่ยพี่..แหมๆ...นึกว่าพูดเล่น....อิอิ

9. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ไปเคลียดไรมาครับพี่กอล์ฟ

ถ้าเป็นผมก็คงปล่อยๆไปอะครับ ฟังหูไว้หู ถ้าลำคานมากๆก็ชิ่งดีกว่าครับ

10. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    จริงๆคนพวกนี้ฟังนะครับ แต่ไม่ยอมรับในตอนนั้น แต่แอบเอาเก็บไปไตร่ตรอง และ ปรับปรุง และก็ ทำตาม ในภายหลังครับ วิธีที่ดี ก็ คือ เราก็ออกความคิดในส่วนของเรา ซึ่งเป็นสิทธิของเรา และ ไม่ต้องกัวลอะไรมากมายครับ เพราะทุกคนก็มีความคิดของตนเอง เราอย่าพยายามไปเปลี่ยนความคิด
    ของคนอื่นเลยครับ เพราะคนอื่นก็ยังเปลี่ยนความคิดของเราไม่ได้ง่ายๆเลย เพราะฉนั้นต้องมีเหตุผล
    และหลักการ โดยปราศจาก อารมณ์ เท่านั้นครับที่จะน่าเชื่อถือ

ปล. อิอิ ดูท่าทางใจร้อนจริงๆ นะครับ คุณกอล์ฟเนี่ย

11. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    555 นึกว่าเป็นผมกันอ่ะดิ พอดีมีน้องๆเค้ามาปรึกษาอ่ะ ก็เลยอยากถามความคิดเห็นของทุกคนกันหน่อย

ว่าจะรู้สึกยังไงกัน ส่วนไอ้ผมเองก็นะถ้ามากไปก็เลี่ยงๆมันไว้ไม่ยุ่งดีกว่า ฟังๆมันไว้ก็ดีแต่อย่าเอามาเยอะ

เดี๋ยวเสียอารมณ์หมด เพราะถ้าบางอย่างเรารู้ดีกว่าแต่มันดันมาบอกว่ามันรู้มากกว่าเรา ก็เอาน่ะ

ช่างแม่มมันไป ผมไม่คิดมากอยู่แล้ว เพียงแต่ไม่แสดงให้มันเห็นแค่นั้นเองว่า

"กรูโคตรเกลียดมึงเลยสาดดด"

12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตามนั้นเลยเพ่...

13. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เดินหนีก่อนที่จะเจอคนแบบนี้คับ เอ แต่ยังไงก็ต้องเจออยู่แล้วนี่เนอะคงต้องทำใจล่ะคับ

14. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หุหุ...ตามนิสัยและสันดาน..เอ้ยสัญชาติญาณ เลยครับ

15. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    เคยเจอยู่นะ ผมเดินหนี ไม่ค่อยคุยไรมากหรอก ปวดกบาลคับ

16. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ช่างแม่ม ตามนั้นเลยคับพี่กอล์ฟ

17. God level

1,028
    14
    38
    ....ป้องกะเบ๊นซ์....หายไปไหนกันมาคับเนี่ย......หายไปนานเลย......คิดถึงอ่ะ.....อิอิอิ

18. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    โบว์คิดถึงผู้ชายอย่างเจ้าป้องกะเบ๊นซ์อย่างหมายความว่า....555

19. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    คิดมาก..ดื่มมาก..หุหุ

20. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ผมก้อเคยเจอครับ แต่อย่าเก็บไปดิดเลยครับมันปวดหัว เราคอยฟังอย่างเดียวดีกว่าครับ....เรารู้เขา....แต่เขาไม่รู้เรา....จะได้เก็บไปขำ ที่บ้านครับเพื่อเค้าจะ แสดงความ โง ....ออกมาให้เราเห็นครับ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้