รถใครมีปัญหาแบบนี้บ้างมั๊ยค่ะ และมีวิธีแก้ยังไง 1.เวลาจอดนานๆหรือค้างคืน...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Su Racho, 1 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Su Racho

Su Racho Guest

0
    0
    0
    รถใครมีปัญหาแบบนี้บ้างมั๊ยค่ะ และมีวิธีแก้ยังไง 1.เวลาจอดนานๆหรือค้างคืน เวลาออกตัวตอนเช้าไม่ไปเลยค่ะ ช้ามากเหมือนต้องรอให้เครื่องร้อน 2.เมื่อเป็นแบบนี้ เวลาถึงจุดที่ต้องชะลอรถ รถจะดับทันที ** ทุกวันนี้แก้ไขโดยการปิดแอร์ช่วงที่ต้องชะลอ และต้องสตาร์ทวอมเครื่องไว้นานๆค่ะ** รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

2. Su Racho

0
    0
    0
    รถใช้แก้สนะคะ เวลาเครื่องดับกลิ่นแก้สออกเลย

3. Jaruwit Punya

Jaruwit Punya Guest

0
    0
    0
  4. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    1. ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ ล้างสมองเกียร์ดูก่อน 2.ลองล้างลิ้นปีผีเสื้อดูก่อน. ปล...ถ้าใช้แก็ส แล้วรถดับเอง กลิ่นแก็สต้องมีอยู่แล้วครับ. ลองเอาไปให้ เบิร์ดรักกิ๊บ ที่รักของอ้วน. ดูก่อนก็ได้ครับ....

5. Su Racho

0
    0
    0
    แต่เมื่อวานสตาร์ทไม่ติดไปแล้วค่ะ มีคนมาดูให้บอกว่าน่าจะมีปัญหาที่สะพานไฟของไดสตาร์ท

6. Su Racho

0
    0
    0
    แต่จะตรวจสอบตามที่คุณ Pae White Neon แนะนำขอบคุณมากค่ะ

7. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    คุณ Pae White Neon รถนิสสัน 1800 cc เกียรออโต้ อาการลักษณะที่จอดนานคืนหนึ่ง ตอนเช้าสตาร์ทติด แต่ต้องวอร์มเครื่องนาน จึงจะเข้าเกียรเริ่มที่เกียร 1 จึงจะออกตัวได้ หลังจากนั้นก็ใช้ได้ทั้งวัน แต่เร่งแซงไม่ปกติ จะอืด เป็นที่เกียรใช่ไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้