รถพี่ๆเคยเปงอาการแบบผมมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย kamikaze_ho, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    คือ วันนี้ผมขับรถไปเรียนไปทำงานปกติ ก็จะเปิด วิทยุฟัง ปกติ

แล้วพอ ตอนกลับจากที่ทำงาน ผมก็เปิด วิทยุฟัง ทีนี้ เวลาผม ขับ ตอนผมขับปกติ
    มันไม่เปงอาราย เสียง เพลงก็ออกมาปกติ แต่พอ ตอน เวลาผมเร่ง (ตอนนั้นจะไฟแดง)

เสียงมันจะขาดๆหายๆ ตอนแรกก็คิดว่าไฟไม่พอป่าว เลยเปิด amp ละลองใหม่ก็เปง ก็เลยคิดว่า
    แผ่นสะดุดป่าว เลยลองเปลี่ยนเปง FM แล้วลองเร่งดูใหม่
    ก็เป็นเหมือนเดิม ไม่แน่ใจเปลี่ยนมาเปง mp3 ก็เปงอีก

แบบว่า เสียงมันจะขาดๆ เหมือนไฟไม่พออารายแบบนั้นป่าวครับ

หรือ กราดไม่พอ มีส่วนมั้ยครับ ผมลองปิดไฟ ปิดแอร์วิ่ง ก็เปงอยู่ จะเปงตอนเวลาเร่งเครื่อง
    ตอนขับรอบต่ำๆไม่เปง

หรือ วิทยุผมเสียครับ

ปล. ใครเคยเป็นบ้างครับช่วยผมหน่อย ตัดสินใจไม่ถูกครับ ว่าจะต้องทำยังไงดี

2. MiRa_JuM

MiRa_JuM New Member Member

88
    1
    0
    ที่รถมี Power amp ป่าวครับ ลองเช็คที่ Power ดู

3. kamikaze_ho

239
    0
    0
    มีครับ มี1 ตัว ใช้ ขับซัพ อย่างเดียว ผมลองปิดแล้ว เปิดแต่ วิทยุ ก็ยังเปงอยู่ครับ (ผมใช้ วิทยุ ขับ กลาง แหลม คู่เดียว )

4. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    สายสัญญาณหลวมก็อาจเป้นไปได้ครับ ลองเช็คที่ สาย L R เป้นอันดับเเรกคับสังเกตุว่ามันคลอนหรือหลวมหรือป่าว ปกติสายพวกนี้เวลาเสียบเเล้วจะเเน่น ครับ

5. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ หายแล้วครับ เป็นอย่างที่ว่าจริงๆ สาย ลำโพง L R หลวม ครับ เลยทำให้เสียงหาย
    ตอนเวลา ซัด ครับ ขอบคุนมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

6. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ยินดีด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้