ความร้อนอีกแล้ว

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย pae-ck, 25 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pae-ck

pae-ck New Member Member

89
    0
    0
    รบกวนถามพวกพี่ๆ ครับ
    คือความร้อนขึ้นเฉพาะตอนเปิดแอร์ ขึ้นเกินครึ่งมานึดนึง
    แต่ปิดแอร์ความร้อนกลับลงมาอยู่ในระดับปกติไม่ถึงครึ่ง
    ช่างบอกแผงแอร์ตัน แต่ไปล้างมาแล้วก็ไม่หาย ควรทำยังไงดีครับ:cry::cry::cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม......
    ถ้า แผง Air ตัน........ Air ก็ต้องไม่เย็น หรือเย็นช้า..........
    แล้วมีอาการอย่างนี้หรือเปล่าครับ........

เรื่องเข็มความร้อน ........ รถเก่าชอบมีปัญหานี้เหมือนกันครับ.....
    คือ Ground ไม่ค่อยพอ พอ Load ใน วงจรสูงๆ เข็มต่างๆ
    ในเรือนไมล์ก็จะมีกระดิก มีเพี้ยนๆ บ้างครับ.......

:rolleyes:

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อิอิอิ

4. pae-ck

89
    0
    0
    ไม่มีปัญหาด้านความเย็นเลยครับ
    แต่ปิดแอร์แล้วความร้อนลงมากลับสู่ระดับปกติข้อนข้างเร็วเหมือนกันครับ ลงกันเห็นๆ

5. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ลองเช็คหม้อน้ำดูนะครับว่าตันรึป่าวไหลเวียนสะดวกดีรึป่าว
    อีกอย่างพัดลมไฟฟ้าด้วยครับ :):)

6. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม มีสาระ.....

7. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ...............................

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม....
    อาการเหมือน Ground กวน ไฟหน้าปัทม์..............

อิอิ
    :D

แก้ไขล่าสุด: 26 สิงหาคม 2007
  9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ใคร กวนพี่โต้งบอกผม

10. yy_u12

18,827
    95
    48

:D อิอิ
    มีอยู่คนนึงครับ............ กำลังกวนมากๆ เลย......
    ให้นอนก็ไม่นอน นะ +MeMo+

บอกแว้วววววววว นะ.......
    ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :eek::D

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ.....................น่าใจใช่นะ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: หรือว่า ไม่ใช่........ :rolleyes:

13. pae-ck

89
    0
    0
    หม้อน้ำล้างมาแล้วครับ พัดลมก็ปกติีเหมือนเดิมกำลังไม่ได้ถดถอยลง
    น้ำหม้อน้ำดันออกครับ เคยเปลี่ยนวาลว์น้ำมาแล้ว ฝาหม้อน้ำก็เปลี่ยนแล้ว
    เป็น 0.9 แบบเดิมติดรถ ปกติต้องใช้ฝาหม้อน้ำเบอร์อะไรครับ
    (ลืมบอกครับ ผมใช้เครื่อง sr 20 det ฝาขาว แต่ไม้รู้ตัวไหนดูไม่เป็นครับ)

:sad::sad::sad:

14. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ช่างต่อสายไฟสลับกันหรือเปล่า
    แบบว่าพัดลมต้องทำงานตอนแอร์เปิดก้อไปสลับไปทำตอนแอร์ปิด
    มั๊ง.........

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.
    น้ำดันเหรอครับ แปลกอยู่นา ลองเช็คกำลังอัด
    กับสภาพของฝาหม้อน้ำหน่อยดีไหมครับ

Spec โรงงานก็ใช้ฝาหม้อน้ำ 0.9 Kg./cm2 ครับ.....

อิอิ
    :D

16. pae-ck

89
    0
    0
    สรุปแล้วครับ ปรากฎว่าช่างไล่อากาศในหม้อน้ำไม่หมดน้ำเลยดันออกอยู่
    แต่เพื่อความชัวเรื่องความร้อน เลยติดพัดลมเป่าแผงแอร์ไปีอีก 1 ตัว
    (ปกติกำลังอัด sr อยู่ที่เท่าไหร่ครับพี่ แต่ละรุ่นเท่ากันเปล่าครับ)

17. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    หาซื้อพัดลม 4สายนิสสัน มาใส่ง่ายกว่านะคับพี่ ของ เดิม บูเบิดมัน กินลมไม่เท่าไรเลยคับ

18. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ อาการไล่ลมไม่หมดนี่เล่นกันยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยหละครับ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ดีใจด้วยครับ.........

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้