สอบถามหน่อยครับเวลาจอดรถอยู่กับที่แล้วสตาทเครื่อง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพื่อลูก น้องส้มคร๊าบ, 7 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับเวลาจอดรถอยู่กับที่แล้วสตาทเครื่อง แล้วลองหมุนพวงมาลัยให้สุดทั้งซ้ายขวาครับ จะมีเสียงดังแบบอี๊ดๆๆๆ แต่พอเอาออกมาขี่ได้สักพักแล้วลองจอดหมุนเสียงหายไป เป็นเพราะอะไรครับ

1. น่่าจะสายพานเพาเวอร์หน้าเครื่อง ลองปรับตึงอีกนิด อีกอย่างดูระดับน้ำมันเพาเวอร์ด้วย

2. สายพานน่าจะหย่อนนะ

แบบนี้ไปให้ร้านปรับสายพานให้ได้ใช้มั้ยครับ รึต้องเปลี่ยนสายพานใหม่เลย เส้นใหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้