เครื่อง B20 ประมาณเท่าไรหรอคับ ถ้าจะเปลี่ยนจากเครื่องเดิม...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pooripat Thongvichian, 21 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง B20 ประมาณเท่าไรหรอคับ ถ้าจะเปลี่ยนจากเครื่องเดิม หรือมีเครื่องตัวอื่นเป็นตัวเลือกอีก เพราะผมงบน้อย

1. Amnat Punghiran

Amnat Punghiran Guest

0
    0
    0
    2หมื่นบวกคับขึ้นอยู่กับ ปีของเครื่องคับ แต่แนะนำให้ซื้อเครื่องที่มีปอดนะคับ

2. นั่นไง ! อู่ที่ผมลองไปถามๆดูบอก สี่หมื่นห้า ! กลัวจะโดนฟัน

3. Amnat Punghiran

Amnat Punghiran Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเดินเจอที่เซียงกง บางนากม12 เครืองมีปอดปี 99 ขาย3หมื่น3 ยกแพเลยคับ ถ้าเอาเครื่อง+เกียร์ 2หมื่น9คับ

4. อ่อ ขอบคุณมากๆคับ

5. Supot Upanan

Supot Upanan Guest

0
    0
    0
    ค่าเครื่องสามหมื่น+ค่าวาง+ค่าของเหลว..ก้อเกินสี่หมื่นห้าแล้วครับ..

6. อ่อๆ แล้วมีเครื่องรุ่นอื่นที่ราคาถูกกว่านี้มั้ยครับ

7. Supot Upanan

Supot Upanan Guest

0
    0
    0
  8. ขอบคุณคับ ^^

9. Noi Rtnet

Noi Rtnet Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิมเป็นไรล่ะครับ. แต่ถ้าอยากแรงก็อีกเรื่อง แต่เห็นหลายคน ไปสักพักไปจบที่ dohc vtec

10. ฝาโก่งคับ ผมแค่อยากจะให้มันวิ่งได้ปกติ แต่ไม่รุ้ว่าถ้าแค่ปาดฝามันจะจบมั้ยอะคับ ใจจิงก็อยากแค่ปาดฝาเพราะตอนนี้ยังไม่มีงบเท่าไร กำลังเครียดเลย

11. Santipong Santi

Santipong Santi Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่องใหม่เถอคับฝาโกงจบยาก

12. อืดเหมือนกันคับ

13. Poom Yothavut

Poom Yothavut Guest

0
    0
    0
    ดู ตามสปอนเซอร์ ของเวบ ซีวิคอะ ที่รับเทิรนเครื่องเดิมด้วย ผมว่าคุ้มกว่า

14. อย่างเคสผม เค้าจะรับเทินมั้ยคับ

15. ตอนนี้กลัวจะไปจอดตายกลางทางอะดิครับ ผมอยุ่แถวรามอินทรา คนละโยชเลย T.T

16. B20เลยครับจบๆผมพึ่งว่างเสร็จปาดฝาทำยังไงก็ไม่จบหมดกับตอนปาดฝาไปเกือบ2หมื่นเสียค่าโง่ไปเยอะว่างกับอู่ที่เป็นสปอน เซอร์เวปซีวิคแหละครับ

รูปประกอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้