รบกวนสอบถามสมาชิกนีออนหน่อยครับ ใครเคยถอดกระหน้ารถบ้างครับ ถอดอย่างไงจะแตกไหม...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Mongkol Thanoi, 7 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mongkol Thanoi

Mongkol Thanoi Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามสมาชิกนีออนหน่อยครับ ใครเคยถอดกระหน้ารถบ้างครับ ถอดอย่างไงจะแตกไหม มีเทคนิคอะไรพิเศษไหมครับ ขอบคุณครับ

2. ใช้สลิงแกะสลิงออกมาแค่เส้นเดียวค่อยๆรูดออกครับ ใช้เวลานิดนึง กับกำลังแขน ถ้าจะให้ดีใช้เข็มฉีดยาสอดนำทางสลิงก่อนจะช่วยให้สอดสลิงง่ายครับ สลิงหาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างครับ สัก2.5เมตรก็พอ

3. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. ยินดีครับ

5. มีทริกนิดนึงช่วยให้ตัดง่ายขึ้น พอตัดได้สักด้านนึง ใช้ลิ่มไม้ดันเข้าไปในรอยแยกให้อ้าออก(ดันจากในตัวรถนะครับ) จะช่วยให้ตัดซิลิโคนส่วนที่เหลือง่ายขึ้นครับ แรกๆเหมือนจะยากหน่อยพอเริ่มรู้หลักแปบเดียวก็เสร็จครับ อ้อวิธีสอดสลิงอีกวิธี ใช้ไขควงวัดไฟเป็นตัวส่งสายสลิงให้ทะลุก็ได้ครับ

6. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับได้ผลอย่างไงจะแจ้งให้ทราบครับ

7. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    ทรมานมาก กว่าจะออกได้ เคยลองบานหลัง

8. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ครับ ค่อยทำไปบานหน้าได้มาครึ่งทางละ

9. Sezar Sopan

0
    0
    0
    สู้ๆครับ

10. ใช้ไม้พันปลายสลิงแต่ละข้างครับจะได้ไม่เจ็บมือ แต่ได้กล้ามแน่นอน อันนี้รับรอง

11. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    เหลือด้านเดียวละครับทุกท่าน

12. พยายามเข้าครับ

13. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ตอนนี้ถอดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

14. คอนโซลหน้าเป็นอะไรที่หลายๆคนต้องการครับ lol มีร้านรับเชื่อมพลาสติกพวกนี้อยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าคอนโซลนีออนที่อายุอานามพอสมควรถ้าไปเชื่อมแล้วจะอยู่นานคุ้มค่าใช้จ่ายมั้ยเลยไม่กล้าแนะนำร้านให้น้าๆในคลับ

15. Sezar Sopan

0
    0
    0
    เคยเชื่อม

16. Sezar Sopan

0
    0
    0
  17. Mongkol Thanoi

0
    0
    0
    ลองไปซ่อมตามคำแนะนำของหลายๆท่านดูนะครับ Annie Waliya ตัวคอนโชนเป็นของหายากที่ต้องการกันมาก เพราะตามอายุของคอนโซนเองบวกความร้อนจากแดดบัานเราจนกรอบเมื่อแกะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้