น้องใหม่ขอถามปัญหา นะคะ .. สายหัวเทียน มันเด้งหลุดออกมา สายที่ 1 เสียบกลับไม่ได้ ค่ะ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย แคท เดียร์, 15 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้องใหม่ขอถามปัญหา นะคะ .. สายหัวเทียน มันเด้งหลุดออกมา สายที่ 1 เสียบกลับไม่ได้ ค่ะ ไม่ลงล็อคกับหัวเทียน | สายอื่นปรกติ ลองสลับเอาสายอื่นมาเสียบก็ล็อคได้ปรกติ ค่ะ เราจะต้องเปลี่ยนสายทั้ง 4 เส้น เลยหรือเปล่า? และรถยังเอามาวิ่งได้มั๊ยคะ? รถสตาร์จติดปรกติ

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเส้นเดียวก็ได้ครับ ถ้าติดเครื่องได้ปกติ เครื่องไม่สะดุดก็โอเคอยู่ครับ แต่ถ้าใช้แก๊ส mixer อาจจะมีแบคให้เสียวๆได้ครับ

2. ไปซื้อที่วรจักร ทั้งชุดแล้วค่ะ ขอบคุณ นะคะ :)

3. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    ขั้วหัวเทียนหลุดป่าว ลองเอาสายนั้นไปเสียบหัวอื่นดูยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้