ตอนนี้รถเอาไปให้ช่างเบิร์ดแล้วไม่ไหวๆๆเจอช่างแต่ละคนเศร้าอาการไม่หายซะที...ท่าทางจะชอบอ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ปทุมวดี หลาวเพ็ชร, 17 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้รถเอาไปให้ช่างเบิร์ดแล้วไม่ไหวๆๆเจอช่างแต่ละคนเศร้าอาการไม่หายซะที...ท่าทางจะชอบอยู่อู่มากกว่าอยู่บ้านนะเนี่ย...ครั้งนี้ใฟ้หายนะไม่งั้นไม่กล้าเอาไปลพบุรีแน่เลยกลัว

1. หายป่วยเร็วๆนะจะได้ซิ่ง

2. รถเป็นไรครับ

3. ,ดับไปดื้อๆๆไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นอะไรให้ช่างเดินซ้อมหลายรอบก็เป็นเหมือนเดิมไม่หายค่ะแล้วเค้าบอกว่ากล่องเสียเลยเปลี่ยนร้านซ้อมไปหาช่างเบิร์ดดูเค้าบอกว่าไม่ได้เป็นที่กล่องเดี๋ยวเช็คอาการให้แน่ก่อนว่าเป็นอะไรน่าจะสายไฟอ่ะค่ะ

4. เศร้าเลย

5. อ่าอันดับแรกแนะนำสายไฟก่อนเลยครับเบาสุดน่าจะมีความเป็นไปได้มากที่สุด

6. ก็ให้ช่างเค้าเช็คให้ละเอียดเลยค่ะเพราะเดี๋ยวต้องออกต่างจังหวัดกลัวไปตายกลางทางเหมือนกัน

7. รถรุ่นนี้สายไฟพวกเซนเซอร์ต่างๆอยู่ไกล้ท่อไอเสียใช้ไปนานๆมันทำไห้สายไฟกรอบแตก ไฟเลยรั่วลงกราวบ้างช๊อตกันเองบ้าง เพราะไม่มีอะไรไปหุ้มสายไฟไว้

8. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    ใช้ไป ฃ่อมไป....ไมได้่ใช้ ก้อไม่ได้ฃ่อม!!! หรือยังไม่ฃ่อม ก้อไม่ได้ใช้ 555

9. อานะคงเป็นเยี่ยงนั้นแล

10. Timtim Mormor

0
    0
    0
    ฃ่อมถูกจุดก้อจบ

11. ผมไปถามซ่อมช่างทั่วๆไปก็เหมือนๆกีบคุนนะครับ ซ่อมยากซ่อมไม่จบอะไหล่ไม่มี หายาก แพง ผมว่าช่างไมร็ ไม่สนใจมากกว่า

12. ของผมน้ำมันเครื่องรั่วกับไฟเอนจิ้นมันโชว์

13. เรื่องนี้หนูคงต้องฝากความหวังไว้ที่ช่างเลยค่ะเพราะไม่มีความรู้เลยว่าง่ายๆๆขับเป็นอย่างเดียว

14. Timtim Mormor

0
    0
    0
    ศึกษาข้อมูลและอะหลั่ย ให้ดีก่อน ก้อดีนะครับ

15. ช่ายๆๆๆๆ

16. พยายามศึกษาอยู่ค่ะแต่ก็งงบอกตรงๆคุยกะช่างเค้าว่าไงเราก็พยายามดูแต่ไม่รู้เรื่องเลยว่าตัวไหนเป็นยังไง

17. ผมซื้อซีลข้อเหวื่ยงมาเปลื่ยนเอง2ตัวซ้ายขวา 940

18. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ถ้าเข้าหาช่างถูกคนก็จบได้ไม่ยากหรอกครับ

19. ถ้าช่างเปลื่ยนไห้ถามเอาดูเค้าคิดเท่าไหร่

20. ต้องซ่อมไห้ถูกจุด

21. คุนต้องหาช่างที่กระตือรือร้นหาประการ ความรู้ใหม่ คนพวกนี้อาจจะไม่จบอะไรเลย แต่ส่วนมากเก่ง

22. แต่หายากนะผมว่า ไม่งั้นผมคงไม่ต้องทำเองหรอก ความรู้ทางเน็ตทั้งนั้น

23. เนี่ยก็ลองไปหาช่างตามที่พี่ๆในclubแนะนำเค้าน่าจะเข้าใจในตัวรถมากกว่าช่างทั่วไป

โดนมาเยอะมากค่ะก่อนหน้าเนี่ยไม่ไหวช่างคนเดิมซ้อมที่ไรให้เปลี่ยนโน้นนี้นั้นทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้