อยากทราบความแตกแต่งกับกับ อินเตอร์ไว้บน กะข้างล่าง

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย DeviL_SeeD_S13, 20 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DeviL_SeeD_S13

DeviL_SeeD_S13 New Member VIP

37
    1
    0
    อยากทราบความแตกแต่งกับกับ อินเตอร์ไว้บน กะข้างล่าง
    อยากรู้มันแตกต่างกันยังไง ข้อดีข้อเสียไงอะคับ คือตอนนี้สับสนว่าจะเอาไงดี เห็นหลายคนทําแล้วก็เอาออก
    เลยอยากรู้ว่ามันจะดีได้หรือไงคับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

2. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    พอดีผมใช้อยู่ครับ ลองผิดลองถูกมาหลายคันเเระ

ข้อดีของการวางอินเตอร์ไว้บน

1. เนื่องจากท่ออินเตอร์สั้น ทำให้ลดอาการ turbo lag ได้นิดนึง (ไม่เยอะ) ช่วงยกคันเร่งเเล้วกดซ้ำไม่ต้องรอนานมาก

2. หน้อน้ำเย็นครับ ไม่มีอะไรมาบัง ดริฟท์ต่อเนื่องได้นาน water temp ไม่มีขยับ (ข้อนี้เห็นผลมากสำหรับผม)

3. เเอร์เย็นครับ (ถ้ามี) เหตุผลเดียวกับข้อ2

4. เวลาชนไม่ต้องห่วงอินเตอร์ครับ ไม่มีโดน

ข้อเสีย

1. ห้องเครื่องเเน่นครับ จะรื้อสายพานหน้าเครื่องหรือปัมน้ำต้องยกอินเตอร์ออกก่อน

2. เปลืองตังครับ เพราะต้องมีการเเก้ปากอินเตอร์เเละหม้อน้ำครับ (ถึงจะสวย) เเก้ระบบเเอร์ด้วย

3. ช่องลมที่กันชนหน้าจะดูโล้งโล่ง ไม่สวยเท่ามีอินเตอร์

4. ถ้าไม่มีการบังคับทิศทางลมที่ดี อาจไม่ได้ประโยชน์เท่าที่ควรครับ

5. อาจต้องเว้าคานหน้าครับ ถ้าอินเตอร์ใหญ่

ตอนนี้นึกออกเเค่นี้อ่ะครับ มีอะไรเพิ่มเติมก็ถามมาได้ครับ

สรุปก็คือ ต่างกันไม่มากหรอกครับ ถ้ามีอินเตอร์อยู่หน้าสวยงามอยู่เเล้ว ผมว่าไม่จำเป็นต้องทำหรอกครับ

เเต่ถ้าจะเดินท่ออินเตอร์พอดี ก็จะประหยัดค่าท่ออินเตอร์ได้ครับ เพราะมันสั้น ประหยัดตังไว้จ่ายค่าอย่างอื่นเเทน

3. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    จะเปลี่ยนแนวแล้วเหรอครับ ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

4. DeviL_SeeD_S13

37
    1
    0
    ช่ายครับกะจะไปdriftแบบเต็มตัวแล้ว อยากมานานมากกกกกกกกกกก

5. DeviL_SeeD_S13

37
    1
    0
    เอ้าลืม ขอบคุณสําหรับคําตอยฃบนะคร้าบบบบบ

6. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    แอร์เย็นจริงหรือคับพี่ เดี๋ยวผมขอลองนั่งในรถพี่หน่อยดูได้ไหมคับ ว่าเย็นจริงป่าวนะ พอดีผมก้อสนใจเหมือนกันคับ :D:D

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อยากนั่ด้วยคน.......

คิดๆๆจะทำอยู่เหมือนกัน ของเดิมอินเตอร์มันใหญ่รอรอบ น๊านนาน.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้