พวกมือโปรเข้ามาตอบทีครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย punpun2, 25 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. punpun2

punpun2 New Member Member

3
    0
    0
    ผมกำลังหารถใหม่ใช้อยู่ จะดริฟด้วยครับ จะใช้ TOYOTA CELICA POP-UP 2.0 4WD MT ดริฟอะครับ ตัวนี้ดริฟได้ไหมครับ แล้วดริฟแต่ล่ะครั้งรถจะพังไหมครับ

ถามอีกสองอย่าง รถขับหน้าดริฟเป็นไรไหมครับ

อย่างที่สอง ใช้เครื่องโรตารี่ ดริฟ เครื่องจะร้อนจนพังเลยไหมครับ กะเล่นอีกตัวคือ MAZDA RX7 SAWANNA

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    1. ดริฟท์ได้ครับ ถ้าตัดระบบส่งกำลังล้อหน้า
    2. พังหรือไม่ขึ้นอยู่กับการขับครับ
    3. ขับหน้าดริฟท์ได้ครับ แต่ไว้ฝึกขับหลังให้เก่งก่อนจะรู้ว่าขับหน้าควรใช้ดริฟท์หรือไม่
    4. เครื่อง โรตี ดริฟท์ได้ครับ จั๊ม ดรีมสปอร์ตก็ใช่ดริฟท์อยู่
    5. ซื้อซาวาน่ามาดริฟท์จะดีกว่า GT4 ครับ

3. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ซิลิกาไม่เหมาะต่อการดริฟต์ครับ
    ถ้าจะเล่นขับหน้าผมว่าอย่าดีกว่า
    โรก็พอดริฟต์ได้นะ ถ้าใจรัก
    ทางที่ดีเอาซาวาน่าวาง เอสอาร์20 จบๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้