สอบถามเรื่องสเปคยางหน่อยครับ ยางขนาด 195/50 R15 ยางปี 2015 ทั้งคู่ ระหว่าง ยี่ห้อ A...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 19 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องสเปคยางหน่อยครับ ยางขนาด 195/50 R15 ยางปี 2015 ทั้งคู่ ระหว่าง ยี่ห้อ A Tradewere300 Traction A Temperater A ยี่ห้อ B Tradewere 260 Traction AA Temperater A เป็นพี่ๆ จะเลือกตัวไหนกันครับ ถ้าเอาเรื่อง สมรรถนะการขับขี่เป็นสำคัญ ขอบคุณครับ

1. ตั้งขับรถมาพูดตรงๆไม่เคยสนใจเทรดวงเทรดแวร อะไรทั้งนั้น ผมเอาแค่ยี่ห้อที่มีมาตรฐาน ผลิตในไทย ไม่ก็ญี่ปุ่นเท่านั้น สาระมันอยู่ที่มาตรฐานการผลิตและวัสดุที่นำมาผลิต

2. ด้วยความสัตย์จริง ผมไมู่้ค่อยใส่ใจยี่ห้อเลยครับ เน้นไม่ไทยก็ญี่ปุ่น หรือเกาหลี อิอิ ............ แต่การเลือกยางควรดูจากสเป๊กของยางแต่ละรุ่นว่าเหมาะสมกับการขับขี่ในชีวิตประจำวันของเรามั้ยครับ ลองศึกศาดูจากลิ้งค์นี้ก็ได้ครับ http://www.kaorot.com/วิธีดูขนาดยาง-ขนาดล้อ-ขนาดแรงดัน-ความสามารถในการรับน้ำหนักของยางรถยนต์.html

3. ผมว่าบอกยี่ห้อกับรุ่นเลยดีกว่าครับ บอกง่ายกว่า

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ที่บอกมา ทั้งAและB ถ้าเป็นยางที่มาตรฐานเดียวกัน ตัดเรื่องยี่ห้อห่วย ยี่ห้อดีไป จากสเปคที่ให้มา ขับใช้งานแบบปกติ มนุษย์ที่มีระดับการสัมผัสอาการรถ แบบคนปกติ แยกไม่ออกครับ ไม่ต่างกัน

5. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ผ้าเบรคเหลือ 1.5-2mm ก็เปลี่ยนได้เเล้วครับ

6. ครับ ตอนเปลี่ยนยาง แอบไปวัดดู ได้ 4 มิล ครับ

Treadware ต่างกันขนาดนี้ ถ้าคนขับรถเร็วจะจับได้ตอนเข้าโค้งเป็นอย่างน้อยคับ ยิ่งน้อย ยางยิ่งนิ่ม มันเกาะกว่า แล้วแถม Traction ก็คนละเบอร์เป็นเครื่องยืนยัน ได้ข้อมูลนี้จากไหนคับ กำลังจะเปลี่ยนยางเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้