สวัสดีคับพี่ๆ รถผมเกียร์ มีปัญหาพอมีท่านใด มีเกียร์ออโต ปล่อยราคาย่อมเยาบ้างคับ ผมยุ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Thammsone Imsuk, 20 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thammsone Imsuk

Thammsone Imsuk Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับพี่ๆ รถผมเกียร์ มีปัญหาพอมีท่านใด มีเกียร์ออโต ปล่อยราคาย่อมเยาบ้างคับ ผมยุ จ.นนทบุรี คับ

2. เกียร์ออโต้ ต้องดูให้ดีนะครับว่า เป็นเกียร์ 1800 หรือ 2000

3. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    ของผมเครื่อง A 20 เครื่อง2000 คับ

4. เครื่อง 2000 มันเอาเกียร์ 1800 มาใส่ได้ แต่ต้องเปลี่ยนหัวเพลาใน เลยไม่แน่ใจ เกียร์ลูกนี้เคยโดนเปลียนมาหรือยัง เพราะเคยมีเพื่อนสมาชิก บอกว่าเกียร์เดิม ๆ แต่พอเอาเข้าจริงดันเป็นเกียร์ 1800

5. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    ของผมเครื่องเดิมเกียร์เดิมติดรถคับ

6. งั้นก้น่าจะเป็นเกียร์ 2000 ผมมีเกียร์ 1800

7. เอาเกียร์ธรรมดาป่าวคับขาดแต่ฟลายวิลกับเป้นครัช 5000 มีกระบองเกียร์ครบหวีผ้าครัชเพลาขับซ้ายขวา

8. ราคารวมส่งแล้วคับ

9. จากประสบการณ์เคยซื้อของเก่ามาใส่หมื่นนึง ใช้ได้ไม่นานก็เป็นอาการเดิมอีก เกียร์ 4 ไม่ลง ก็ทนใช้ไปเพราะขับรถไม่เร็วอยู่แล้ว ไม่นานเท่าไรทีนี้เกียร์ 3 หายด้วย เลยตัดสินใจผ่าดีกว่า หมดไปไม่ถึงหมื่น ตอนนี้นิ่มเลยครับ

10. ของผมปรกติคับของผมเคยใช่อยู่

11. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    อาการตามที่พี่บอกเลยคับ

12. หาข้อมูลดี ๆ ครับแล้วค่อยตัดสินใจ

13. Wittaya Piluek

Wittaya Piluek Guest

0
    0
    0
    ของผมก็มีปัญหาครับ คือมันชอบแซงคันอื่น

14. รถผมก็มีปัญหาครับพี่ 1น้ำมันเครื่องชอบพร่อง2ควันเริ่มเยอะ 3เวลาเลี้ยวดัง รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

15. Kwun Songsub

Kwun Songsub Guest

0
    0
    0
    แล้วตัวนี้มีมั้ยคับ d16 auto

16. น้ำมันเครื่องพร่องเกิดจากแหวนลูกสูบหรือไม่ก็ลูกสูบหลวมครับ น.เครื่องเลยไหลลงเข้าห้องเครื่องแล้วเผาไหม้เป็นควันขาว ๆ ท้ายรถ

17. เวลาเลี้ยวแล้วดัง เปลี่ยนเพลาเลี้ยวทั้งสองข้างก็หายครับ

18. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    รถผมก้อไม่ได้ขับซิ่ง รถใช้งานไม่หนัก ผม งง ว่าทำไมเกียร์ถึงมีปัญหาง่ายอ่าคับ

19. อายุเกียร์ก็พอ ๆ กะอายุรถน่ะครับ 26 ปี มันถึงเวลาอ่ะครับ

20. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    พี่ท่านใดมีเกียร์ ออโต A20 แจ้งได้เลยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

21. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

22. กันชนหน้า ผมขอซื้อเถอะครับ..... 555

23. Thammsone Imsuk

0
    0
    0
    กำลังลองถอดเจองานเข้า น๊อตแน่นมาก ยิงออกมาน๊อตรูดเลย

ได้เกียร์หรือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้