รบกวนพี่ๆหน่อยครับว่าจะแก้ล้อหลังกินยางด้านในได้อย่างไรบ้างครับหรือว่ามันเป็นปกติของเจ้...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Detwichai Toongern, 30 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆหน่อยครับว่าจะแก้ล้อหลังกินยางด้านในได้อย่างไรบ้างครับหรือว่ามันเป็นปกติของเจ้าEKอยู่แล้วขอบคุณสำหลับคำแนะนำครับ

1. ใส่ตัวปรับแคมเบอร์ครับ

2. Kung King

Kung King Guest

0
    0
    0
    ถ้ากินยางด้านใน ก็ต้องใส่ปรับแคมเบอร์หลังครับ เพื่อปรับให้ล้อตรง ไม่เอียง ครับ

3. SuperNim NoPain

SuperNim NoPain Guest

0
    0
    0
    ผมก้อเป็น ยังไม่ได้ใส่ตัวปรับเลย เริ่มชินแระ

4. Broomy Broom

Broomy Broom Guest

0
    0
    0
    ถ้าโหลดไม่เยอะมากนัก ให้รองแหวนที่ปีกนกตัวบน ด้านที่ติดกับตัวถังครับ แหวนซักสองตัวก็น่าจะพอครับ ถ้ารองเยอะต้องเปลี่ยนน๊อตให้ยาวขึ้นครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับจะลองทำดูเป็นอย่างๆไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้