ว่างๆเลย ลองทำดู ช่วยเรื่องความร้อนได้พอสมควรนะครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นัท โตะ, 30 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ว่างๆเลย ลองทำดู ช่วยเรื่องความร้อนได้พอสมควรนะครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางครับ จากที่จอดตากแดด เปิดรถที ระอุ เลย พอลองใส่ ฉนวน ความร้อนในห้องโดยสารลดลงครับ

1. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    เจ๋งดี นัท

2. Tao Benjapol

Tao Benjapol Guest

0
    0
    0
    อยากทำอยู่ แต่ยังไม่มีเวลารื้อเลย ทำให้เงียบลงด้วยมะ

3. ทำเสด ฝนยังไม่ตกเรยครับ น่าจะช่วยเรื่องเสียง ฝนตก ด้วยนะครับ

4. ไอเดียแจ่มครับ

5. QS Estimate Jai

QS Estimate Jai Guest

0
    0
    0
    แจ่มเบยๆ คับ

6. Tom Surakit

Tom Surakit Guest

0
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ

7. งบ ประมาณ 400 หน่อยๆ กับ เหงื่อ ครับ

8. เยี่ยมครับ

9. เจ้าแผ่นนี้เรียกว่าอะไร ซื้อที่ไหน อ่ะครับ

10. ท่านใหม่ นะฮ๊าว์ฟฟฟฟฟ ; เปนฉนวนกันความร้อน ที่ไว้ติดหลังคาบ้านครับ ความหนามีหลายขนาด กับ หลายราคา ผมใช้แบบ 10mm ครับ หาซื้อได้ที่ โฮมโปรครับ

11. Kung King

Kung King Guest

0
    0
    0
    กาวมันเหนียวทนมั้ยครับ ใช้ไปสักพัก มันจะหลุดมากองกับผ้าหลังคาเปล่าเนี่ย

12. ผมใช้ 2 หน้า 3 m ครับ โอกาสหลุดผมว่ามีนะครับ แต่ เหมือนผ้าหลังคา มันช่วยดันไว้ด้วยครับ จะมีจุดนึงที่ผ้าหลังคาไม่ดันไว้ ก้อช่วยไฟส่องแผนที่ครับ

13. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    คิดว่ามันแนบอยู่แล้วไหม

14. ผมว่าผ้าหลังคากับหลัง จะมีช่องว่างอยู่ สัก 5mm ยกเว้นตรงช่วง ไฟส่องแผนที่ อันจะเยอะไม่แนบกับหลังคา ใส่ 10mm เข้าไปเพิ่มแรงกดไปด้วยในตัว นะพี่แจค

15. ใช้กี่เมตรครับ

16. ประมาณ 2 เมตรครับ กว้าง 90ซม.

17. สุดยอดครับ

18. Sivakorn Sansorn

Sivakorn Sansorn Guest

0
    0
    0
    ถอดยากรึเแปล่าครับแกะแต่ผ้าหลังคาได้มั้ยครับแบบไม่ถอดพลาสติกเสานะ

19. จิงๆผมว่าได้นะครับ แต่ตอนใส่คงจะยากน่าดู ผ้าหลังคาอาจจะหักได้

20. Sivakorn Sansorn

Sivakorn Sansorn Guest

0
    0
    0
    ต้องถอดพลาสติกใช่มั้ยครับ

21. ถอดข้างใด ข้างหนึ่ง พอครับ

22. ถอดพลาสติกยังไงคับอยากทำมั่ง

23. ดึงได้เรยครับ ไม่มีแตก

๑.ถอดมือจับทั้งสามอัน ๒.ถอดบังแดดทั้งสองอัน ๓.ถอดพลาสติกด้านหลังหนึ่งอัน (ยาวๆด้านบนที่อยู่ระหว่างกระจกหลังและผ้าหลังคา) โดยสามารถดึงออกได้เลย จากตรงกลางก่อนแล้วค่อยไล่ไปทั้งสองฝั่ง ๔.ถอดไฟเพดาน ๕.(ถ้ามี) ถอดไฟส่องแผนที่ ๖.ดึงแผ่นพลาสติก (ข้างใดข้างนึ่ง) ทั้งสองแผ่น ให้หลุดแต่น้อยๆ (ไม่ต้องถอดทั้งหมด เดี๋ยวใส่ยาก) ๗.เอาผ้าหลังคาออกจากประตูหลัง โดยปรับพนักพิงของเบาะให้ต่ำลง ๘.นึกไม่ออกและ ๙.ขอให้สนุกกับการทำนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้