พี่ๆคับ มีเรื่องสอบถามหน่อย หัวเพลาB20B กับD16Y ใช้แทนกันได้มั้ยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Jack Ker, 8 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jack Ker

Jack Ker Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ มีเรื่องสอบถามหน่อย หัวเพลาB20B กับD16Y ใช้แทนกันได้มั้ยคับ

2. ไม่ใด้ครับ

3. Jack Ker

0
    0
    0
    แล้วถ้าซื้อเฉพาะหัวเพลามาเปลี่ยนเสียงจะหายมั้ยคับ เลี้ยวแล้วดังกุ๊กๆๆๆ

4. ดังตอนเลี้ยวสุด หรือป่าวครับ

5. Jack Ker

0
    0
    0
    ใช่คับ ตอนยูเทริน

6. เปลี่ยนของไหม่ดีก่วาครับราคาไม่แพงหรอก

7. ช่างมาตอบเองเลย

8. Jack Ker

0
    0
    0
    เบิกใหม่หรือซื้อเซียงกงดีคับ

9. ผมก้อเป็น เป็นที่หัวเพลาหรอ ...

10. Jack Ker

0
    0
    0
    ใช่คับ บางคนบอกเปลี่ยนแค่หัวเพลาก็หาย

มีผลอะไรมั้ยถ้าเราไม่เปลี่ยน เพราะตอนนี้ยังไม่มีปัญหา แค่เสียงดังตอนเลี้ยวมุมแคบๆ พอดีเป็นหลังจากเปลี่ยนใส่โช๊คสตรัท อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้