รถเสียอีกแล้วคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<< JobsilrA >>>, 25 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    แอเป็นไรไม่รู้เมื่อวันก่อนยังดีๆอยู่เลย มาวันนี้ลมออกแรงขึ้น แต่ไม่เย็น ดูแล้วน้ำยาแอก็มี ไม่รั่ว แต่ไม่เย็น เซ็งครับ

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เครื่อง 3s ช้าย ป่าว ครับ

แล้ว คอมแอร์ ทำงาน ป่าว ครับ (ลองสังเกตุ ตอนที่ สตาร์ทเครื่อง แล้ว ก็ เปิด แอร์ ลอง สังเกตความแตก ต่าง ระหว่าง ที่ เปิดกับ ปิด แอร์ แล้วดูรอบ เครื่อง ว่า ลด ลง ป่าว ถ้า ลด ก็ แปลว่า คอม ยัง ทำงาน อยู่)

ถ้าคอม ทำงาน แต่ แอร์ ไม่ เย็น แม้ ว่า เรา จะ เปิด แอร์ จน สุด แล้ว (ตัวปรับความ เย็น น่ะ ม้ายช้าย พัด ลม ) มัน ยังไม่มี ความเย็น ออกมา เลย ให้ ลอง เปิด กระ โปรง ดู แล้ว ดู ตัว กรองแอร์ ตัว ดำๆ ที่ หัวมันจะมี กระจก เล็ก ให้ ดู ว่า มี ฟอง อากาศ หรือว่า มองเห้น การ ไหล ของ น้ำยาแอร์ หรือเปล่า แล้วสัง เกตุ ดูว่า มี สีดำ หรือเปล่า ถ้า อาการ เป็น แบบ นั้น ก็ เปลี่ยน คอม แอร์ ซะ
    หรือ ว่า ถ้า ไม่ แน่ ใจ ก็ ลอง เข้า ร้าน แอร์ วัด แรง ดัน คอม แอร์ ดู ว่า ยังมี แรง ดัน เหลือ หรือ เปล่า ครับ

คอมแอร์ ของ เครื่อง 3s มือสอง + ค่าแรง ไม่เกิน 4 พัน ครับ หุหุ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อีกอย่างนึงที่เป็นไปได้ คือ ท่อในระบบมันตันครับ

อาจจะต้องถอดมาล้างทีละส่วนครับ

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ลองดูพัดลมหม้อน้ำ พัดลมแอร์ ที่ในห้องเครื่องด้วยนะครับว่า มันทำงานมั๊ย ถ้าไม่ทำงานเบื้องต้นดูที่ฟิวส์ และ รีเลย์ ที่มีทั้งหมดก่อนครับ

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    นิโหน่ยคับ..หุหุ...รถผม..ก็เข้าอู่ไปแล้น..Meeting วันที่ 1 นี้จาปายได้ไหมเนี่ย

6. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เอเข้าอู่มะกี๊เองคับ แต่ว่าเสร็จไม่เสร็จก็จะไปอยู่ดี รถ+คน ต่อให้ร้อนก็จะไปคับ

7. Phenic

1,053
    0
    0

รถเป็นไรไปอีกล่ะครับ

8. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อย่างว่า..รถไฟฟ้า...ก็กัวน้ำเป็นธรรมดา
    ฝนตก..คับ..น้ำท่วม..คับ..เกือบ 30 เซ็น..คับ...
    สะดุดคับ...และก็..รอดูผลอยู่คับ...เซ็ง

9. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    รถผมแอร์เย็นแล้วคับ เย็นที่สุดที่เคยขับเจ้าคันนี้มาเลยนะนนี่

10. Phenic

1,053
    0
    0
    ลุยน้ำท่วมอัตรายมากๆ ควรดูเพิ่มเติมว่ามีน้ำปนอยู่รึเปล่าในที่ต่อไปนี้
    น้ำมันเครื่อง
    น้ำมันเกียร์
    ลูกปืนล้อ
    น้ำมันพาวเวอร์ หรือ ยางหุ้มแร็ค

ถ้ามีก็จัดการซะนะครับ เดี๋ยวจะเจ๊งไปซะก่อน :sad:V

11. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆนะคับ

12. Phenic

1,053
    0
    0
    ตกลงเป็นอะไรครับสรุป ทั้งปัญหา และค่าใช้จ่ายให้เพื่อนๆอ่านหน่อยสิครับ จะได้เก็บเป็นข้อมูลกัน:)V

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้