ขอปรึกษาด้วยครับ รถผมมีอาการการตุ่กๆๆที่ประมาน 2700 รอบครับมันเกี่ยวกับอะไรคับ รถติด...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cherdpong Kon, 8 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cherdpong Kon

Cherdpong Kon Guest

0
    0
    0
    ขอปรึกษาด้วยครับ รถผมมีอาการการตุ่กๆๆที่ประมาน 2700 รอบครับมันเกี่ยวกับอะไรคับ รถติด แก๊สแล้วคับ มีอาการทั้งแก๊สและน้ำมัน ครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ลองดูหัวเทียนก่อนครับ...

3. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    ผมเปลียนใหม่4หัวแล้วคับ แต่มันไม่หายคับ

4. อาการเดียวกัน

5. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    คอย สายหัวเทียน หัวเทียน น่าจะมีปัญหาจากได้พวกนี้แล่ะครับ

6. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    ผมก็เปลี่ยนแล้ว คอยจุดระเบิดก็ไม่หายครับ

7. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ที่ผมเคยเจออาการแบบนี้ก็ ครั้งแรก เปลี่ยนหัวเทียน หาย อีกครั้งเปลี่ยนสายหาย ล่าสุดแต่ก็นานมาแล้ว เป็นที่ปลั๊กคอยครับ ตอนนั้นใส่เข้าไปเหมือนจะแน่น แต่มันไม่แน่น เลยกระตุก ยังไงผมว่าพารถไปหาช่างน่าจะดีกว่าครับ เอาให้ชัวร์ๆไปเลย บางครั้งมาไล่เปลี่ยนเองมันก็เสียดายเงินเหมือนกัน ถ้าของที่เปลี่ยนมันไม่เสีย บางทีไปหาช่าง ช่างเขามีของให้ลองครับ อิอิ

8. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    ผมอยู่โคราชครับ

9. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    มีที่รับทำบ้างคับ

10. ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อหรือยังครับ

11. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    ยังเลยครับ

12. เพราะเท่าที่ฟัง เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน(ปั๊มติ๊กตัดไปเพราะแก๊สก็เป็น) หัวเทียนเปลี่ยนแล้ว คอล์ยเปลี่ยนแล้ว สายหัวเทียนเปลี่ยนแล้ว แนะนำให้ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อ กับเช็ควาล์วเพิ่มเติมครับ

13. Cherdpong Kon

0
    0
    0
    คับผมเดียวลองล้างปีกผีเสื้อดูคับมันมีอาการคันเร้งข่างคับ

สรุปเป็นที่แก้สหม้อต้มรั่วน้ำเข้ากรองเช็คแล้วรอเปลี่ยนหม้อต้ม เพราะแก้สเดินไม่สดวกกล่องเลยจำค่านั้นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้