ไฟขึ้นเป็นไรไหม แต่เวลาขับรถชอบดับเอง เร่งเครื่องเองค่ะ แก้ไขยังไง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ไอฟู เกศ, 8 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟขึ้นเป็นไรไหม แต่เวลาขับรถชอบดับเอง เร่งเครื่องเองค่ะ แก้ไขยังไง

1. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
  2. ใช้แก็สแบบระบบmixรึเป่าครับ

3. Jaruwit Punya

Jaruwit Punya Guest

0
    0
    0
    หาหมอด่วน ก่อนจะเสียเยอะกว่านี้

4. Namwong YA

Namwong YA Guest

0
    0
    0
    ดับเองยังไม่เคยเจอน่ากลัวจัง

5. Jaruwit Punya

Jaruwit Punya Guest

0
    0
    0
    ให้เดาก็เซ็นเซอร์ปีกผีเสื้อครับ

6. ใช้น้ำมันค่ะ ไม่ได้ติดแก๊ส

7. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    เช็คโค้ดครับ เปิด ปิด กุญแจ 3 ครั้ง โค้ดตรงนี้จะกระพริบ จดว่ากี่ครั้ง มันจะกระพริบเป็นชุด เริ่มคือ 12 จบ 55 แล้วค่อยว่ากันต่อครับ

8. แค่ครั้งเดียวค่ะ

9. Theera Nong

0
    0
    0
    ครั้งเดียวเพราะมันฟ้องเราว่าระบบมีปัญหา แต่ที่ผมบอกคือ จะทำให้รู้ว่าเราต้องซ่อม หรือเปลี่ยน ตรงจุดไหนครับ บิดกุญแจ 3 ครั้ง คือไม่ต้องสตาร์ทรถนะครับ

10. ค่ะ ทำ3ครั้งแล้ว ก็ขึ้นทีเดียว

11. Theera Nong

0
    0
    0
    ทำช้า ๆ นะครับ ฟังเสียงปั้มติ๊กทำงานจนหยุด ถึงปิดแล้วเปิดใหม่ครับ

12. Theera Nong

0
    0
    0
    แล้วรถซะพักมันจะกระพริบครับ

13. รถดีหรือยัง

14. ลองล้างตัวดักน้ำมันดูจะช่วยเรื่องอัตราเร่งดีขึ้น

ปีกผีเสื้อด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้