สมาชิกใหม่ ขอถามเรื่อง แต่งกันชนหน้า 405 หน่อยครับ (เสร็จแล้วครับ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ)

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย SkuLL, 8 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2007
  2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ผมว่าต่อลิ้นล่างยื่นออกมาให้เลยอินเตอร์มาหน่อย แล้วทำเป็นตาข่ายปิด น่าจะสวยกว่ามะครับ
    แบบนี้แปลกๆ อย่างที่คุณว่าน่ะแหล่ะ เอาแบบในรูปน่ะครับ (ความคิดของผมอ่ะนะ):)

3. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    คิม..เอ้ยอย่าคิดมากเลย พี่จำม่ายได้แล้วว่ะ ว่ามีร้านที่มันทำไฟเบอร์ของตัว 405 ที่ไหนว่ะ
    ม่ายงั้นคิมลองไปที่ YATT ดูดิว่ามันสามารถดัดแปลงกันชนตัวอื่นได้หรือเปล่า

4. SkuLL

314
    3
    0
    ขอบคุณครับ สำหรัยรูปปลากรอบ

5. SkuLL

314
    3
    0
    ขอบคุณครับ สงสัย งานนี้ คงได้กลายเป็น เปอร์โยลูชั่น (อีโวลูชั่น + เปอร์โย)

6. SkuLL

314
    3
    0
    รูปแรก รำลึกความหลังเอากันชน อดีต อันอลังการล้านแปด มาให้ดูครับ รับรอง อินเตอร์หายไปอยู่ข้างในแนร่ๆ (แต่ไม่อยากกลับไปเป็นเช่นนั้นเลย:cry: )

ส่วนรูปที่ 2 อาจจะเล็กไปนิด เล็งกันดี ๆ ครับ ผมว่า จะไปทำกันชนให้เป็นแบบ ในรูปเล็ก ๆ นี้ จะดีมั๊ยครับ

7. Phenic

1,053
    0
    0
  8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....ก้อครึ่งบนเป็นกันชนเดิมดิคิม.....ครึ่งล่างทำเป็น URAS เลย....ดูดีมีชาติตระกูลไม่เว่อร์....มีร้านแนะนำด้วยนะ...อยู่แถวบ้านคิมเลย...อิอิอิ....(รับประกันโดย...ต๊ะ อีโวน้อย...อิอิอิ)

....ว่าแต่ชุดแต่งแบบของคุณเบียร์ก้อสวยไม่เบาเลยนะคับนั่น....มีแบบของ 505 ที่ใส่ fender แบบนี้มั่งม่ะคับ... อยากทำบ้างจังเผื่อไว้ในอนางอ....เหอๆๆ

9. Phenic

1,053
    0
    0
    แหะๆ มันเป็นตำนานไปแล้วครับ จริงๆเราก็ออกแบบเอง แล้วสั่งร้านทำได้นิครับ ร้านไฟเบอร์
    เดี๋ยวนี้ เก่งกันกว่าแต่ก่อนเยอะเลยครับ แถมถูกกว่าด้วย แต่ผมไม่ชอบแบบเอาของโหลมาใส่ มัน
    ไม่เข้ารูป กันอ่ะครับ หรือถ้าเอามาก็ต้องมาแต่งนิดหน่อยอ่ะครับ:)

10. SkuLL

314
    3
    0
    ได้ข้อสรุปแล้วครับ ทิ้ง ครับ ทิ้ง อันนี้ทิ้ง โยนทิ้งริมป่าข้างทาง

แล้วสั่งทำกันชนใหม่ทั้งอัน ออกแบบใหม่หมด (ได้เสียตังค์)ซาบายจาย แล้วครับพี่น้อง

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

11. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    พี่คิมจาหล่อไปถึงไหนก้าบ.............รอกานบ้างดิพี่รถผมอินเตอร์ยังมะมีเลยพี่............หงะ...........แต่ผมชอบแบบกันชนตัดแล้วไม่ได้โป้วอ่าพี่.............ดูโหดสุดๆๆ.............

12. SkuLL

314
    3
    0
    อินเตอร์ม่ายมี แต่ทิ้งฝุ่นไว้ให้ผมกินข้างหลังตลอดเลย ง่า :cry:

อิอิ รอชม version คิดใหม่สร้างใหม่ ครับ คราวนี้มีลิ้นหน้า และก็มีช่องให้อินเตอร์เข้าไปอยู่ครับ ระหว่างนี้ใครมีไอเดียอะไร เสนอมาได้เลยครับ คนละนิดคนละหน่อย จะเอาไปสร้างกันชนครับ หุ หุ

13. Phenic

1,053
    0
    0
  14. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....เจงๆหรอ....ซุดหล่อ.....เอ็งอ่ะโคตจะซุ่มเลยนะเต้.....อิอิ....แต่ก้อน่ารัก.....

15. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ขึ้นใหม่ไปเลยครับ หาเทียบแบบจากรุ่นอื่นเอาแล้วแก้ทรงนิดหน่อยอะครับ
    แบบเรียบๆ ไม่อะลังก็คงพวกURAS ing+1หรือTBO อะไรประมาณนี้อะครับ
    รถผมก็สั่งปั้นใหม่ทั้งคันเหมือนกันครับ

**405คันนี้เคยมาจอดแถวๆหน้าขนส่งในสวนผักป่าวครับ คุ้นๆอะ พอดีวันนี้กลับบ้านเห็นอยู่คันนึงจอดเปลือยอินเตอร์อยู่อะครับ ไม่รู้ใช่ป่าว

16. SkuLL

314
    3
    0
    ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2007
  17. Phenic

1,053
    0
    0
    ของ BMW หรอ ครับ ในรูป มีรูหูลากรถ รึยังครับ น่าจะทำหูลากให้เลยกันชนออกมา เผื่อ ฉุกเฉิน
    ต้องลาก กันชนจะได้ไม่เป็นไร อ่ะครับ

18. SkuLL

314
    3
    0
    เสร็จแล้วครับกับเรื่องกันชน ขอบคุณทุกความเห็นครับ

19. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เสร็จแล้วเอามายลหน่อยดิคับ...อิอิ

20. toonkoshika

toonkoshika New Member VIP

329
    1
    0
    เห็นของพี่คิมแล้วครับ สวยดี ครับ แจ่มเลย....

21. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยากเห็น ด้วย คน

22. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    พี่คิมยังเงียบคับ..ยังไม่เห็นเลยคับ

23. Phenic

1,053
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้