ขอถามรุ่นพี่ที่ขับมานานหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย คนหัดขับ, 25 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าตอนนี้ผมเพิ่งขับมาได้ 4 วัน แล้วก็พบกับปัญหา ปวดหลังทางด้านขวาเหนือสะโพกมากครับ มันเกิดมาจากอะไร เป็นเพราะว่านั่งผิดท่า หรือว่าเกร็งมากไป มีวิธีแก้ยังไง ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคับ

1. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ไม่มีใครช่วยตอบเลย -*-

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ต้องออกกำลังกายให้ร่างกายมันแข็งแรงด้วยส่วนหนึ่งครับ
    ส่วนเรื่องท่านั่งก็สำคัญมากครับ หลังต้องติดเบาะ ใช้ร่างกายส่วนบน (ไหล่, แขน, ข้อมือ) ในการบังคับเบี้ยว
    และ จริงๆเวลาเลี้ยวก็เลี้ยวนิดเดียวเท่านั้น อย่าเลี้ยวทั้งตัว และ อย่าพยายามอย่างให้คอเอียงเวลาเลี้ยว
    ให้ร่างกายเราเป็นแกนกลางของรถ และ รักษาสมดุลได้จะดีมากครับ

3. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้