รบกวนถามอาการของรถb14เครื่อง1600autoปี97หน่อยครับ -เวลารถจอดตอดเครื่องเปิดแอร์...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sinchai Beer Yuwathaworn, 9 กุมภาพันธ์ 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามอาการของรถb14เครื่อง1600autoปี97หน่อยครับ -เวลารถจอดตอดเครื่องเปิดแอร์ แล้วหมุนพวงมาลัยพัดลมและคอมแอร์ตัด ทุกครั้งที่หมุนพวงมาลัยก็ตัด มันเป็นปรกติมั้ยครับ -เกียร์ 4 พอลดความเร็วลง50-60เกียร์ไม่ลดลงเกียร์3 ต้องกดคันเร่งถึงจะทดมาเกียร์3 อาการที่กล่าวมามันปรกติมั้ยครับ หรือมีวิธีแก้ไขหรือปล่าวครับ (รถเดิมๆ)

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    1. เสียงชดเชยรอบรึป่าวครับ 2. ลองตั้งสายเกียร์ให้ตึงกว่านี้ซักนิดนึงครับ เกียร์อาจจะดีขึ้น

2. ออโต้เป็นเกียรสายครับ ไม่พอใจตั้งได้ อยากได้อารมไหนตั้งได้หมดครับ

3. ตั้งยังไงอ่ะครับ ใช่สายคิกดาวรึป่าวครับ เคยตั้งแล้วมันเปลี่ยนเกียร์เร็วเกินอ่ะครับ

4. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    นั่นแหละครับ สายเดียวกัน ลองให้มันตึงกว่านี้นะครับ

5. ขอปรึกษาครับ จังหวะยกคันเร่งแล้วเกียร์กระตุก เป็นเพราะอะไรครับ

6. เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่มาก

7. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ยังไงคับ

8. ยกคันเร่งแล้วเหมือน มันกระตุกหน่อยๆ อ่ะครับ

9. เปลี่ยนเกียร์ ga15 มาใช่ปะครับอาการวิ่งความเร็วต่ำๆละเกียร์ไม่ยอมลดจากเกียร์4 ผมตั้งสายมาหลายรอบละยังไงก็ไม่หายอะครับ

10. มีอู่ไหนแนะนำไหมครับ ไม่อยากตั้งเองอ่ะครับ

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    จูนแก้สห้ามบาง ตั้งไฟหา แรงบิดต้องสัมพันกับ สายคลิกดาวน์ ด้วยน้าครับ บางทีตั้งตึงไป แรงบิดไม่พอ รอบก็ไม่มาเปลี่ยนให้น้าาา

12. นั่นดิครับ เคยลองตั้งเองแล้วมันไม่ได้ เลยอยากหาช่างที่รู้ดีกว่า

13. Kanay Noppageaw

Kanay Noppageaw Guest

0
    0
    0
    เปน ี่สายเกียหรอครับ

14. ขอเป็นความรู้ครับ สายเกียร์ตั้งตรงไหรครับ

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เครื่องอะไรครับ ตำแหน่ง คนละที่ อธิบายด้วยการพิมพคงไม่เข้าใจ ตำแหน่ง ถ้าเปนผมจะโทรถามเอาครับ

16. B14 1.6 ครับ ขอบคุณครับ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    โทรมาและกันครับ

ไปหาเจอละครับข้อมูลเกี่ยวกับเกียร์ ga15 กับ ga16 ระยะขาตั้งเกียร์ไม่เหมือนกันตามกระทู้นี้อะครับ http://www.nissanfriendclub.com/webboard/viewtopic.php?f=14&t=7208

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้